02 atom 2 số imei

23 Tháng mười 2007 lúc 19:34
đã ai gặp trường hợp thế này chưa giúp mình vơi
mình vừa mua một chú o2 atom secondhand, luc mua mình không chú ý, nhưng khi về thì phát hiện máy có 2 số imei khác nhau. một số dán ở sau đít máy, và một số thì khi kiểm tra bằng lệnh *#06# và hiện lên trong system. mình dùng 2 số imei này đăng ký vào seeo2 thi chi có imei kiểm tra bằng *#06# là đăng ký được, còn imei dán sau đít máy thì nó báo lỗi. như vậy có fải là máy đã bị mở ra và thay main không? và mình đăng ký lên seeo2 vậy thì có down soft của nó về để up rom được không?
à với lại sao chu ò của mình loa ngoài rất rè và nghe bé, gần như không nghe được ca nhạc bằng loa ngoài, còn loa khi đàm thoại nghe cũng bé tí, người nói chuyện với mình nói nhỏ hoặc mình đang ở chỗ ồn thì không nghe gì hết.
ai biết bệnh là gì chỉ mình với
thanks

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng mười 2007 lúc 21:50
đã ai gặp trường hợp thế này chưa giúp mình vơi
mình vừa mua một chú o2 atom secondhand, luc mua mình không chú ý, nhưng khi về thì phát hiện máy có 2 số imei khác nhau. một số dán ở sau đít máy, và một số thì khi kiểm tra bằng lệnh *#06# và hiện lên trong system. mình dùng 2 số imei này đăng ký vào seeo2 thi chi có imei kiểm tra bằng *#06# là đăng ký được, còn imei dán sau đít máy thì nó báo lỗi. như vậy có fải là máy đã bị mở ra và thay main không? và mình đăng ký lên seeo2 vậy thì có down soft của nó về để up rom được không?
à với lại sao chu ò của mình loa ngoài rất rè và nghe bé, gần như không nghe được ca nhạc bằng loa ngoài, còn loa khi đàm thoại nghe cũng bé tí, người nói chuyện với mình nói nhỏ hoặc mình đang ở chỗ ồn thì không nghe gì hết.
ai biết bệnh là gì chỉ mình với
thanks
Chất lượng loa Atom là nhất rồi,bác ạh :D,sóng cũng rất mạnh :D
Còn về vấn đề 2 IMEI ,em tưởng bác bấm *#06# nó ra hai số khác nhau ,còn IMEI trong máy và vỏ khác nhau thì có gì lạ,có chăng là chủ cũ đã thay vỏ cho nó,còn có thay cái gì trong đó nữa hay không thì em không biết
Cái IMEI kia check thành công trên seeo2 thì bác có thể down Rom vô tư trên đó về để up vì bọn nó đã xác nhận cái IMEI kia đúng là Atom của nó rồi,không có gì phải lo lắng cả :D

haichau_it

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng mười 2007 lúc 21:40
Chất lượng loa Atom là nhất rồi,bác ạh :D,sóng cũng rất mạnh :D
Bác cứ hay mỉa mai Atom hihi, làm người ta tưởng thật, lại lo sốt vó lên vì con Atom của người ta loa nó bé tí. Loa của Atom thì đã bàn nhiều rồi bạn ạ, ở ngay trong mục dành riêng cho Atom thui, bạn tìm lại đọc để biết tại sao loa Atom nó bé tí thế :D

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng mười 2007 lúc 22:06
Bác cứ hay mỉa mai Atom hihi, làm người ta tưởng thật, lại lo sốt vó lên vì con Atom của người ta loa nó bé tí. Loa của Atom thì đã bàn nhiều rồi bạn ạ, ở ngay trong mục dành riêng cho Atom thui, bạn tìm lại đọc để biết tại sao loa Atom nó bé tí thế :D
dạ thưa bác Châu :D,em nhớ bác cũng đang dùng Atom mà,bác chả khen với em suốt trên Yahô về cái loa của nó mà :D,em thì chưa có được may mắn để xài em nó nên chỉ nghe bác phán thế nên biết thế thôi :D

25 Tháng mười 2007 lúc 00:30
...với lại sao chu ò của mình loa ngoài rất rè và nghe bé, gần như không nghe được ca nhạc bằng loa ngoài, còn loa khi đàm thoại nghe cũng bé tí, người nói chuyện với mình nói nhỏ hoặc mình đang ở chỗ ồn thì không nghe gì hết.
Anh chỉnh âm thanh trong Equailizer thử xem sao?
http://www.handheld.com.vn/forum/showthread.php?t=41314

Bài viết cần bạn xem thêm

Xin phép các Mod, BQT (trừ Mod @Hassler), e xin đc báo cáo ạ: [emoji3]
Em có bài đấu giá, ghim sticky ở đây: https://www.handheld.com.vn/threads/sam9-hu-oa-ma-20-kt-23h08-22-11-2018.506462/
Khi mọi người đang tham gia chơ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday