KIẾN THỨC 1 chiếc đồng hồ automatic chạy chính xác như đồng hồ quartz

Các thớt khác của AT Alpi

AT Alpi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
23 Tháng tám 2018 lúc 22:41
Đó là trường hợp của bộ máy Spring Drive của Seiko
Lúc đầu thì cứ nghĩ, đã liên quan đến điện từ, liên quan đến tinh thể thạch anh thì tức là đồng hồ quartz, nhưng trong trường hợp này thì gần như là không phải vậy
Một sự kết hợp rất tài tình giữa bộ máy cơ khí và nam châm vĩnh cửu + tinh thể thạch anh
Video mô tả nguyên lý hoạt động của cơ chế Spring Drive

Nguồn : Từ điển đồng hồ.

mXtacsy

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng tám 2018 lúc 08:05
Cân chỉnh hay sửa chữa bộ balance của đồng hồ cơ luôn là nỗi đau của người thợ. Bộ phận này quan trọng nhất trong đồng hồ, nhưng cũng là bộ phận mỏng manh nhất.
Spring Drive đúng nghĩa là 1 sáng chế hiệu quả mang phong cách "Hentai" của bọn Nhật :D

25 Tháng tám 2018 lúc 14:33
Tiện các bác cho em hỏi tại sao 1 đồng hồ giá 57tr mà VN chỉ bán 38tr? Có con 330tr giá bán ở VN chỉ 187tr.
Ko lẽ đồng hồ mất giá đến mức thế sao? Bán giá rẻ vậy vẫn có chiết khấu thêm nữa??

AT Alpi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
25 Tháng tám 2018 lúc 14:33
Dòng Spring drive không được gọi là ĐH cơ nhé.
Nhầm lẫn nghiêm trọng rồi
Nó không phải là cơ khí 100%, nó có tác động của điện tử tại bộ thoát
Nhưng nó cũng không dùng pin
Cơ chế hoạt động của nó giống với đh cơ thông thường đến 90%, và nó khác hoàn toàn so với cơ chế hoạt động của đh quartz
Và chắc chắn nó ko phải đh quartz

AT Alpi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
25 Tháng tám 2018 lúc 14:35
Tiện các bác cho em hỏi tại sao 1 đồng hồ giá 57tr mà VN chỉ bán 38tr? Có con 330tr giá bán ở VN chỉ 187tr.
Ko lẽ đồng hồ mất giá đến mức thế sao? Bán giá rẻ vậy vẫn có chiết khấu thêm nữa??
Giá đồng hồ có nhiều loại mà bác, giá đh oder về ở các thị trường sale nc ngoài, giá đh có bảo hành chính hãng, giá đồng hồ đã qua sử dụng .... Bác đừng nhìn vào cái giá ở tag và so sánh với giá bán

25 Tháng tám 2018 lúc 14:40
Giá đồng hồ có nhiều loại mà bác, giá đh oder về ở các thị trường sale nc ngoài, giá đh có bảo hành chính hãng, giá đồng hồ đã qua sử dụng .... Bác đừng nhìn vào cái giá ở tag và so sánh với giá bán
57tr đặt ở joma, về VN tầm 1 tháng giá còn 38tr, vẫn bảo hành như bình thường.
330tr chưa sử dụng giá bán 187tr.
Bởi thế em mới thắc mắc tại sao đồng hồ xịn mà mất giá kinh dị đến vậy.

AT Alpi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
25 Tháng tám 2018 lúc 14:44
57tr đặt ở joma, về VN tầm 1 tháng giá còn 38tr, vẫn bảo hành như bình thường.
330tr chưa sử dụng giá bán 187tr.
Bởi thế em mới thắc mắc tại sao đồng hồ xịn mà mất giá kinh dị đến vậy.
Bác cũng đừng nghĩ là joma là rẻ nhất ạ
Bác lấy giá joma làm giá sàn, nghĩ rằng mới oder về giá 50tr, rồi họ rao bán sau 1 tháng giá 30tr, nhưng có khi họ oder về cũng chỉ thế ở nơi khác oder. Và chưa kể họ mua cũ thì giá nó rẻ hơn cái giá 30tr nhiều nữa

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính gửi các mod,
Em nhờ các mod xử lý hộ em ông thần tứ quý 0 bận suốt ngày này với ạ. Em hết kiên nhẫn rồi, gọi/sms đều được nhưng hẹn lần này lần khác. Uy tín ko đáng giá mấy trăm ngàn.
Em cảm ơn các mod.
https://www.handheld.com.vn/threads/f ...
Lazada Vietnam Master card on Monday