1945 và T610 có vào net được o? Help!!!

Saigoncongtu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
có bạn nào đã có kinh nghiệm thực tế vào Internet voi 2 thiết bị này , xin hướng dẫn giúp ( Chi tiết nha )
Minh đã có đọc được trên mạng handheld về vấn đề này , nhưng loay hoay vẫn o xong

hah

Em là tôi mà tôi vẫn là..
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cuối cùng cũng mua đc máy rồi hả bạn.Chúc mừng bạn nhé.Vậy là từ nay bạn có thể chọt chọt,chia sẻ và ba hoa cùng với các thành viên handheldvn khác rồi.Về vấn đề bạn hỏi thì bạn kiếm lại bài của bác @ tienbm (Hướng dẫn-hỏi đáp GPRS).Cứ làm theo là sẽ đc thôi còn nếu vẫn chưa đc thì ra Y5 đi.Các bạn ở đó cũng sẽ rất sẵn lòng giúp bạn mà.Nhưng mình thành thật khuyên bạn đừng vào internet bằng GPRS vì cuối tháng bạn sẽ "méo mặt" vì hoá đơn điện thoại đó.Chúc vui

sabelita

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Saigoncongtu said:
có bạn nào đã có kinh nghiệm thực tế vào Internet voi 2 thiết bị này , xin hướng dẫn giúp ( Chi tiết nha )
Minh đã có đọc được trên mạng handheld về vấn đề này , nhưng loay hoay vẫn o xong

Chào anh !

Nếu Model nhất thì có lẽ là H1945 + SET610 đó ! Ngày xưa tôi cũng có may mắn sử dụng hai thiết bị này.

Việc kết nối chúng không khó chút nào.

Bước 1: Anh Pair H1945 với SET610 nhé.

Bước 2: Anh vào Start - Setting - Connections và tạo một kết nối mới .

(Anh chú ý: Nếu là MobiFone anh hãy tạo kết nối đó ở mục My ISP. Còn nếu anh dùng VinaPhone thì anh tạo nó ở mục My Work Network.)
Vì: VinaPhone anh cần phải Setup Proxy cho nó.

Anh lưu ý là chọn kết nối qua BlueTooth và thiết bị của anh vừa Pair sẽ được gán vào đó. Hoặc cách thứ 2 thì anh có thể tạo Connection đó nhưng ở trong mục BlueTooth Manager trên H1945 của anh.

Một số lưu ý;

Anh phải cài GPRS trên máy SE T610 của anh trước.
Acess Point name: m-wap
User/Pass: mms

Còn một vấn đề nữa ! Đó chính là số CID trên máy T610 của anh ?

Nếu CID Number của anh bằng một số bất kỳ (xxx) thì ở mục quay số thì anh phải chọn: *99**(xxx)#.

Chúc anh thành công !

Saigoncongtu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
thanks

Rất cám ơn sự hướng dẫn của các bạn
Mình đã vào được handheldvn với 2 thiết bị này ... nhưng ... bay ngay card 100k .. ... phí gprs kinh khủng 50đ / kb
Chắc mobifone không muốn người sử dụng dùng dịch vụ này phải không ?

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...