2G nâng cấp fw 3.0 bị lỗi về gọi điện thoại và....

ong8ba9

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Không biết có ai bị giống mình không nữa? Mình xài iPhone 2G lúc đầu nâng cấp lên fw 2.0 thì vẫn ok, nhưng sau khi lên fw 2.21 rồi fw 3.0 thì vẫn bị lỗi khi gọi đi, có nghĩa là nếu mình vừa gọi đi hoặc vừa nhận cuội gọi, thì ít nhất là khoảng 1 phút sau mình mới có thể thực hiện cuộc gọi đi khác, vì nếu thực hiện cuộc gọi đi tiếp theo sau liền, thì mình sẽ không nghe được bên kia nói gì và ngược lại, mặc dù bên máy kia có reo chuông báo máy mình gọi tới. Có bồ nào bị tình trạng giống mình không? Và có cách nào chỉ mình fix lỗi này với.
1 vấn đề nhỏ nữa là sau khi up lên fw 3.0 thì iPhone mình bị mất cái PHOTO GALERY...bó tay ko hiểu?
Xin chỉ mình cách fix các lỗi này. Cám ơn nhiều lắm lắm :-bd
(mình up theo hướng dẫn của handheld và hình như là bản gốc, ko custom)

ong8ba9

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
tình hình là đến giờ này sao ko thấy ai giúp mình hết dzậy ta :((
...hay cái topic mình để chữ "ĐÃ XỬ LÝ"....cái này là lỗi mình khi post bài....giúp giùm mình dzụ này nghen..cám ơn nhiều lắm lắm :-bd

bicao

BA HOA BỐC PHÉT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
chưa gặp lỗi này bao giờ, nhưng xin hỏi là máy bác đã set cấu hình gprs chưa ? Nếu chưa bác set gprs cho nó rồi xem tình hình thế nào nhé

smallguy73

GÂY DỰNG
Công nhận lỗi này nghe lạ quá, mình chưa nghe thấy bao giờ. Bạn thử restore bằng bản custom xem sao?

ong8ba9

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Đang đi công tác, nên chưa thử restore lại được, về nhà mới thử được.....cám ơn các bác đã xem và ngâm cứu...có bác nào bị giống dzị hông? và có cách fix lỗi chưa? chỉ tui dzới :D

ong8ba9

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
tình hình là mình đã up lại bản 3.0 như trước, nhưng mình ko restore data cũ nữa, mà mình làm mới luôn, chỉ lấy lại danh bạ thôi, còn soft thì cài mới lại, thấy khá ok.
Cám ơn các bồ rất nhìu nghen.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...