3D tại gia " Tiền mất tật mang" - nỗi lòng thấu trời xanh

Các thớt khác của hangnguyen84

kinghell

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Theo em nếu không phải lo lắng vấn đề tài chính thì vẫn nên mua TV 3D, đơn giản vì mấy mẫu TV 3D thường là những mẫu TV 2D chất lượng nhất :D.

Kính cho TV 3D thì hiện tại có 2 loại chính, phụ thuộc vào loại TV 3D.
- Loại 1 dùng cho TV 3D chủ động, khá là đắt tiền, những khi mua TV thì thường được khuyến mại luôn 2 cặp kính.
- Loại 2 dùng cho TV 3D thụ động, rẻ tiền, nhưng chất lượng hình ảnh của TV loại này không bằng loại kia do có tấm phim FPR được dán lên trên màn hình LCD của TV.

Bác nào thích xem 3D ở rạp thì em đảm bảo cũng sẽ không thấy tiếc tiền thì mua TV 3D (loại 1) để xem ở nhà. Còn vụ hại mắt, em nghĩ chỉ bác nào cuồng phim, ôm kính xem liền tù tì từ sáng tới tối thì mới ảnh hưởng nhiều, chứ lâu lâu xem giải trí thì chắc cũng không nghiêm trọng lắm.

drtho1204

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
mình không biết là kính 3d xịn có khác k
nhưng mỗi lần đi xem 3d ở rap thì rõ là nhức mắt bạn à
khó chịu k tả nổi

drtho1204

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
tôi khuyên bạn đi xem hd thui còn thi thoảng xem 3d để lấy cảm giác khác lạ tí
mang tiếng là 3d nhưng chỉ thi thoảng mới có kỹ xảo 3d thôi
chứ cảnh bt thì xem rõ đau mắt bạn ạ

kinghell

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
mang tiếng là 3d nhưng chỉ thi thoảng mới có kỹ xảo 3d thôi
chứ cảnh bt thì xem rõ đau mắt bạn ạ
Không biết là tại bác không quen hay tại em cận thị, toàn phải chụp cái kính 3D ngoài con kính cận 4 diopter, mà vẫn thấy bình thường, không nhức mỏi mắt gì hết.

vantm

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
xem 3D thì phải có nguồn phim 3D xịn, xem nó cung khác nhiều, chứ xem loại lởm chóng mặt lắm. bluray 3D Imax về thế gioi động vật, Avatar 3D bluray...

Bài viết cần bạn xem thêm

Muốn đồng hồ cơ Đức giá bình dân ở Hà Nội thì chọn loại nào các thầy?
Tại sao Bentley mác Đức lại rẻ thế ạ?
Cảm ơn các thầy!