4 tháng - ổ cứng Lenovo bắt đầu réo

Các thớt khác của tuanhoangdev
28 Tháng mười hai 2007 lúc 01:19
Em mới tậu Lenovo Y400 mới 4 tháng, xách đi cũng nhiều, cứ bỏ lên phía trước xe máy rồi chạy... giờ khi copy dữ liệu là nó bắt đầu réo rồi các bác ạ. Có sao ko nhỉ, toàn dữ liệu cần thiết trên ổ :(
anh em đã bàn chuyện này nhiều rùi mà bác, không nên để laptop trước xe mà chạy, như vậy mà trúng đường xấu thì nguy cơ, lần sau bác nên đeo sau lưng vào giữ cho nó thẳng đứng xuống vừa chạm yên (cẩn thận với bon giựt đồ nha) hoăc tốt nhất là bác đeo balo
còn chuyện hdd ủa bác thì theo kinh nghiệm cho thấy tui sẻ mua đĩa dvd ghi dủ liệu ra đĩa ngay (phải đề phòng ngay khi nó có dấu hiệu)

acthu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng mười hai 2007 lúc 11:34
muốn để máy ở phía trước thì kiếm cái cặp thật to nhét đủ thứ vào để làm đệm. Tôi cũng toàn để phía trước. Mùa đông quần áo một đống sức đâu mà đeo. Nhưng mà cũng chọn máy mà để nhé... dell còn thấy yên tâm chứ Acer và lelovo thì... cũng nghi lắm

heroftu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng mười hai 2007 lúc 12:48
muốn để máy ở phía trước thì kiếm cái cặp thật to nhét đủ thứ vào để làm đệm. Tôi cũng toàn để phía trước. Mùa đông quần áo một đống sức đâu mà đeo. Nhưng mà cũng chọn máy mà để nhé... dell còn thấy yên tâm chứ Acer và lelovo thì... cũng nghi lắm
dell thì cũng thế bác ạ! tốt nhất mang đi đâu thì nên tắt máy hoàn toàn . Không thì chọn những loại nào có chống shock ổ cứng là tốt nhất. chống shock là loại chống xốc bằng phần cứng chứ ko phải là phần mềm như dòng IBM T41-43 đâu nhé! Em đã từng cho con HP nc của em rơi 2 phát xuống đường trong khi đang đi với tốc độ 50km/h mà ổ cứng vẫn ko sao...Những dữ liệu quan trọng nên backup thường xuyên ra ngoài kẻo đến lúc mất là nguy đấy bác ạ. Với lại mang đi bảo hành họ sẽ thay cả ổ cứng nên dữ liệu cũng ko còn nữa đâu

28 Tháng mười hai 2007 lúc 18:49
Lenovo nghe bảo là có chống sốc ổ cứng mà, nhưng dù sao cũng chuẩn bị tinh thần trước là vừa, cảm ơn mấy bác !
chống sốc là chỉ nói cho vui thui à! cứ để cái laptop trên đùi chơi game, xong rung đùi nhưng mấy pa ở ngoài bắc thì có pố cái HDD cũng toi à!

acthu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng mười hai 2007 lúc 10:16
chống sốc là chỉ nói cho vui thui à! cứ để cái laptop trên đùi chơi game, xong rung đùi nhưng mấy pa ở ngoài bắc thì có pố cái HDD cũng toi à!
Khi máy tính hoạt động mà không nằm yên một chỗ, đễ đi cơ ổ cứng lắm.

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
hoangnghiavnn MÁY TÍNH - LAPTOP 2

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Nikon D4 đối thủ ngang sức ngang tài với Canon EOS 1D X

Mặc dù có kích cỡ và hình dáng khá giống với các model tiền nhiệm, nhưng Nikon D4 được trang bị một cảm bi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday