6 nền tảng Smart TV phổ biến ở châu Á

Các thớt khác của linh thần

tri thu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
mấy con android tv có hệ sinh thái phần mềm chưa nhiều mà cài phần mềm của điện thoại vào thì ko biết có làm sao ko nhỉ? Tại em thấy mấy bác hướng dẫn cài giả lập của đt mà chưa thử?

HiroYasuko

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
mấy con android tv có hệ sinh thái phần mềm chưa nhiều mà cài phần mềm của điện thoại vào thì ko biết có làm sao ko nhỉ? Tại em thấy mấy bác hướng dẫn cài giả lập của đt mà chưa thử?

Cài app điện thoại lên android TV thì vẫn dùng được bác ạ, ngược lại cài app của Adroid TV lên điện thoại cũng dùng được luôn. Tuy nhiên về giao diện thì sẽ khó sử dụng hơn, do Android TV tối ưu cho việc sử dụng Remote, còn điện thoại thì lại tối ưu cho sử dụng touch. Bình thường các box android rẻ, thì hầu hết dùng Android cho điện thoại chứ không phải android TV, nên anh em hay mua kèm chuột bay.

tri thu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Cài app điện thoại lên android TV thì vẫn dùng được bác ạ, ngược lại cài app của Adroid TV lên điện thoại cũng dùng được luôn. Tuy nhiên về giao diện thì sẽ khó sử dụng hơn, do Android TV tối ưu cho việc sử dụng Remote, còn điện thoại thì lại tối ưu cho sử dụng touch. Bình thường các box android rẻ, thì hầu hết dùng Android cho điện thoại chứ không phải android TV, nên anh em hay mua kèm chuột bay.
ok, thanks bác. Chắc hôm nào rảnh phải ngồi lọ mọ món này. Con ti vi mua hơn năm mà giờ chỉ dùng xem tivi và youtube. Dùng cái trình duyệt opera mặc định cứ lởm lởm thế nào ý

zcbml

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Nhà em thì xài Android TV của Sony, cũng chấp nhận được ạ, lâu lâu nó lại update lên phiên bản mới một lần, giao diện khá đẹp

Sent from my iPhone using HHVN Mobile

phongoan

GÂY DỰNG
Nhà có con skyworth dùng opera đúng là tù không tưởng

Minh Trọng

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Xài box thì chỉ với các TV thường cho đến FullHD thôi.Từ 4K trở lên thì đều có tích hợp sẵn internet hoặc android, cho nên được cái này thì mất cái kia các bác ợ, xem phim thì 4K vẫn sống động hơn, vài ý kiến của riêng em

Gửi từ VEGA IRON của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Bài viết cần bạn xem thêm

Bắt nguồn từ thớt này: https://www.handheld.com.vn/threads...10-4-128gb-kem-keyboard-kt-15-9.598306/page-2

Mong thớt kiểm tra thời gian bid giá của bạn: dunggt1982 giúp mình.
Bạn chủ thớt show hình hiển thị là b ...