6365 cần giúp đỡ

TuanKTS

NHẬP HỘI
Mong các đại cao thủ giúp đỡ!!!
Con 6365 của tôi mất rung,đem ra HP bảo hành được đổi con máy mới.Trước khi bảo hành tôi đã backup lại toàn bộ dữ liệu,nhưng khi restore lại trên con máy mới thì phần tin nhắn cũ trong inbox không có(sent items thì vẫn còn),tin nhắn đến thì vẫn nhận được nhưng vào inbox lại ko thấy.Tôi restore riêng lại phần sms thì những tin nhắn lại hiện lên nhưng ko nhận được tin nhắn mới nữa,vậy có phải do lỗi phần mềm nào chăng?đã soft reset rồi.Liệu có phải do bản ROM 1.11(máy cũ chưa up ROM). :(

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn sử dụng phần mềm Backup nào đấy? Nếu dùng Sprite Backup thì đúng bệnh rồi. Khi dùng SpriteBackup, trong phần Contact, bạn bỏ hết phần Database đi thì lần sau sẽ không bị như vậy. Giờ, chỉ việc backup lại theo đúng cách mình nói, HR và restore là máy lại chạy tốt. Chúc vui!!!

cuongcaav

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
kts-ANHTUAN said:
Mong các đại cao thủ giúp đỡ!!!
Con 6365 của tôi mất rung,đem ra HP bảo hành được đổi con máy mới.Trước khi bảo hành tôi đã backup lại toàn bộ dữ liệu,nhưng khi restore lại trên con máy mới thì phần tin nhắn cũ trong inbox không có(sent items thì vẫn còn),tin nhắn đến thì vẫn nhận được nhưng vào inbox lại ko thấy.Tôi restore riêng lại phần sms thì những tin nhắn lại hiện lên nhưng ko nhận được tin nhắn mới nữa,vậy có phải do lỗi phần mềm nào chăng?đã soft reset rồi.Liệu có phải do bản ROM 1.11(máy cũ chưa up ROM). :(
Cho hỏi bác câu ngài lề tý. mình cũng đang dùng 6365, đang rất phân vân với bản rom 1.11 vì mình nghe nói nếu sau khi up rom lên thì hãng (HP) sẽ không bảo hành nũa. mày mình mới mua nên bảo hành còn gầm 1 năm.Bác up Rom len thế mang ra nó vẫn Bảo hành a?(mình mua máy ở Hợp Nhất)

TuanKTS

NHẬP HỘI
Máy cũ của tôi là bản rom cũ,đem ra bảo hành được đổi con may mới đã được up rom rồi thôi,tôi cũng ko biết có phải up rồi thì ko được bảo hành nữa.

vtc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
cuongcaav said:
Cho hỏi bác câu ngài lề tý. mình cũng đang dùng 6365, đang rất phân vân với bản rom 1.11 vì mình nghe nói nếu sau khi up rom lên thì hãng (HP) sẽ không bảo hành nũa. mày mình mới mua nên bảo hành còn gầm 1 năm.Bác up Rom len thế mang ra nó vẫn Bảo hành a?(mình mua máy ở Hợp Nhất)

Vấn đề bảo hành thì tôi không rõ nhưng bản Rom 1.11 không cải thiện được gì nhiều đâu.

cuongcaav

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
vtc said:
Vấn đề bảo hành thì tôi không rõ nhưng bản Rom 1.11 không cải thiện được gì nhiều đâu.
Cám ơn bác,the thi thoi chang up lam gi.đợi và đợi vậy.

lyenbinh

VICTORY
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
cho em hỏi tí,bộ dòng PPC Hp upgrade lên là kô thể downgrade xuống sao?

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em nghe nói là down được, giống cách của O2ii, bác down bằng thẻ nhớ xuống. Nhưng không hiểu bác down xuống làm gì? Các phần nâng cấp của HP đều rất tốt?!!

phamdong

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6365

cái vấn đề này: 1, Nguyên tắc up vào là hoàn toàn dung được
phần nhận tin nhắn bị mất là do SMS bị ẩn, bạn phải khai báo lại , cái này rất hay gặp khi up trở lại. Do phần mèm thôi, mà không phải lỗi đâu

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.