750$ mua con LAPTOP này được ko các bác (>.<)

Các thớt khác của vietdniit
:confused:
Cấu hình nó thế này ạ, em ko ghi bọn nào bán hàng ko các bác lại bảo em quảng cáo hộ bọn nó, em là dân gà đi tìm mua máy 100% (mua hộ bà chị gái mới đau ko có tiền sài hàng xịn vẫn chạy con desktop pen4 còi)
--------------------------------------------------------------------------
Dell Inspiron E1405/640M (Chính xác là 640M)

Intel Centrino Duo Core 1.6GHz, Kết quả cpu này có là đồ CHINA vẫn tít mù
RAM 512MB, >>> chắc là DDR2 thì phải em ko nhớ
40GB, >>> Hơi nghi vì trên trang Dell bán giờ HDD ít nhất 60GB dòng máy này
DVD- CDRW,
14.1" WXGA, >>> Ko có màn gương xịn các bác ạ, chắc dán mất 150k vậy
Wireless,
LAN,
Modem,
Card Reader,
Pin 6 cell >>> Pin nó 10% mà tận 58 phút kinh dị gọi = ...
(Hàng Demo),
mới 99,99%
Made in CHINA

› Giá: 750 USD
› Bảo hành: 3 Tháng

Em xem dưới đít máy 1 đống tiếng CHINA loằng ngoằng bố ai biết (>.<)

Windows: Nói là có Win xịn license đàng hoàng mỗi tội tiếng CHINA nên nó xóa mất win xịn này rồi, tuy nhiên nó có cái đĩa lòng trắng màu xanh tím than của bọn DELL nên có thể cài đc lại Win xịn có license bản HOME tiếng ENGLISH nếu mình lấy

Partion Rescure bấm Ctrl + F11 ko thấy gì vì nó đã xóa mất, lý do tương tự như trên tức là nó xóa do tiếng CHINA

Nó còn 2 con. Em đã check services tag trên trang Dell

1 con ko ra tí thông tin nào và báo là not found....: >>> chắc bị luộc đồ rồi

và 1 con có ra thông tin đầy đủ 2 bảng sau:

orgin system configuration (với 1 đống số má và danh sách các linh kiện gì đó)
current system configuration (cái này là thông tin về cấu hình con máy này)

Híc cái bọn DELL này check ko sướng vì có 2 bảng khác nhau nhìn đau cả mắt để so sánh, bác nào biết cách nào khác chỉ em với (~.~). Cứ như bọn IBM hôm trước em check 1 con thấy phần MICROASSEMBLY FLU BANTIAS 1.6 >>> NO tức là bị thay đồ rồi em chạy luôn

Services tag em check con này thấy ship hàng 11/09/2006 và còn khoảng 235 ngày warranty (bảo hành đến 11/09/2007 mới hết)

Em đã check hàng chuẩn theo các bước các bác hướng dẫn, tuy nhiên thấy hơi mông lung vì con này hàng CHINA và ko còn partion rescure, các bác tư vấn dùm em cái.
Với lại nếu em lấy con máy này thì bác nào có thể chỉ dẫn em cách restore partion xịn như của bọn DELL đc ko em xin mời cafe ạ.

Thanks anh em quan tâm
--------------------------------------------------------------------------
:confused:

Chào bạn,
Mình nghĩ hiện tại mấy loại lap có core duo cũng ko rẻ đâu. Tầm 900 usd trở lên nhất là hàng full box. Bạn nên kiểm tra kỹ các thông tin về serial rồi check thử trên website của chính hãng...
Hiện tại cũng có nhiều hãng máy tính Trung Quốc chính hiệu đang tung ra những dòng máy xách tay cũng là cấu hình đỉnh như core duo nhưng giá rất rẻ, chỉ khoảng 500-600 usd.
Bạn nên nhớ là TIỀN NÀO CỦA ĐÓ.111

Nghe bác nói mà rợn cả người :D, máy giá ngon, cấu hình vừa với số tiền, tuy nhiên bên trong đó là gì thì..........

Còn chuyện cái Partition ẩn thì như anh dame nói chẳng có gì quan trọng.
Lời khuyên tốt nhất vẫn là mua hàng ở những chỗ uy tín để tránh trường hợp tiền thiệt đồ dỏm

Chúc bác sớm mua được máy :)

Híc nói vậy là các bác khuyên em lui đúng ko, em nói thật là em cũng lăn tăn lắm vì dù sao nó cũng ko còn nguyên đai nguyên kiện, em có hỏi thằng thằng bán hàng rồi, nó nói nếu cần hàng nguyên hộp thì khoảng 1-2 tuần sẽ có hàng mới về em qua chọn 1 con rồi tự bung WIN, bóc tem 1 con xem thế nào (dĩ nhiên là hàng CHINA nên WIN cũng CHINA luôn)

Em hỏi thêm các bác 1 câu nữa là có cách nào check cấu hình máy nguyên bản trên website của bọn DELL ko, em đã vào link sau và check rồi ạ

http://support.dell.com/support/top...systems_info/en/details?c=us&cs=19&l=en&s=dhs

Các bác để ý dùm em là có 3 cái tag tất cả, 1 cái đầu tiên là cho mình nhập services tag, cái thứ 2 là thông tin nguyên bản của máy xịn khi nó bán ra, cái cuối cùng là thông tin máy mà mình đang check.
Cái khó là nhìn như vậy rất khó so sánh không giống bọn IBM chỉ 1 bảng có 3 cột, chỉ cần soi cột cuối cùng YES/NO là xong.

Và bác nào biết cách tạo lại partition restore chỉ em với, em xin mời cafe ạ (*_*)

pookmail

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 vài kết luận:
- HDD đã bị đổi (sure luôn).
- DVD-RW đã bị đổi thành DVD combo.
- Pin cần chạy calibrate để chắc (10% = 58p, rợn người, trừ thằng Pana).
- Muốn có partition restore, bác có thể dùng Acronis True Image, dễ làm lắm, trích ra vài Gb, sao lưu HĐH vào đó (chạy trên Win, ko cần về DOS như Ghost). Khi khởi động bấm F11, vì restore từ HDD nên rất nhanh.

Theo em, khả năng mua chỉ là 30%. Mua cho phụ nữ anh cần máy quá mạnh làm gì ? 700$ khối Centrino, tất nhiên ko Core Duo.

1 vài kết luận:
- HDD đã bị đổi (sure luôn).
- DVD-RW đã bị đổi thành DVD combo.
- Pin cần chạy calibrate để chắc (10% = 58p, rợn người, trừ thằng Pana).
- Muốn có partition restore, bác có thể dùng Acronis True Image, dễ làm lắm, trích ra vài Gb, sao lưu HĐH vào đó (chạy trên Win, ko cần về DOS như Ghost). Khi khởi động bấm F11, vì restore từ HDD nên rất nhanh.

Theo em, khả năng mua chỉ là 30%. Mua cho phụ nữ anh cần máy quá mạnh làm gì ? 700$ khối Centrino, tất nhiên ko Core Duo.
Thanks ý kiến của bác nhưng dùng Acronis True Image hay Norton Ghost thì em ko bàn đến mà em muốn có cái phần partittion restore xịn của bọn Dell kìa. Kiểu này chắc em ko dám mua quá:mad:

wind_kami

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
theo em thì bác đừng mua vì
giá của nó như thế thì cũng chả có gì đặc biệt đã là hàng demo lại còn 100% ( bó tay), với con chíp phải biết nó là chíp gì chứ t2050 hay t2250 hay t 2300? nữa chứ. cái máy mất win xịn thì khác gì hàng free DOS( thường rẻ hơn hàng có win khoảng 100$), ổ cứng 40Gz bác làm gì nếu muốn cài vista.
vấn đề nữa là sau này bac muốn bán đi thì hơi khó đấy bác thử hỏi trên này xem tất cả những bác sử dụng Dell thì có bao nhiêu người dùng dell madein Malaisia hàng tiêu chuẩn Mỹ và bao nhiêu người dùng Dell made in china hàng nội địa tiêu chuẩn china
750$ + 200$ có khi bác đc cái mới 100% có 60-80Gb ổ cứng, màn hình 15.4 gương, new in box ấy chứ

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
Nguyenduc1101 HANDHELD CAFÉ 14

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

SlimCRM là cái tên vừa mới bước chân vào thị trường phần CRM Việt Nam. Tuy nhiên đã để lại nhiều dấu ấn đặc biệt cho người trải nghiệm. Một phần mềm tiếng Việt nhưng sở hữu bộ tính năng siêu hiện đại không thua kém gì hàng ngoại.

Để giúp các bạn có ...
Lazada Vietnam Master card on Monday