A crazy question ???

Các thớt khác của dicky.ykcid

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
28 Tháng ba 2007 lúc 22:02
Kính thưa các bác, đã từng có một ngày đẹp trời nào đấy, bỗng dưng em tự hỏi rằng : "ko biết có cách nào biển cái laptop ko có khả năng chơi DVD offline thành có thể ko ta ?".

Câu hỏi đấy nghe có vẻ hơi rồ phải ko ạ :D nhưng em nghĩ vậy cũng có lí do của nó chứ. Em thấy các bác dùng laptop (hình như là Dell thì phải), khi phục hồi các recovery partition, đều có nhắc đến 1 partition "MediaDirect" j` đấy, mà theo em hiểu đó là 1 chức năng giúp cho máy có thể chơi đc DVD offline. Vậy nên mới nghĩ đến việc liệu có cách nào tạo 1 phân vùng, hoặc chức năng tương tự cho các laptop ko có khả năng đấy ko :)

Chút suy nghĩ nông cạn, mong được chia sẻ cùng các bác :p

Bac_Ba_Phi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng ba 2007 lúc 23:13
Kính thưa các bác, đã từng có một ngày đẹp trời nào đấy, bỗng dưng em tự hỏi rằng : "ko biết có cách nào biển cái laptop ko có khả năng chơi DVD offline thành có thể ko ta ?".

Câu hỏi đấy nghe có vẻ hơi rồ phải ko ạ :D nhưng em nghĩ vậy cũng có lí do của nó chứ. Em thấy các bác dùng laptop (hình như là Dell thì phải), khi phục hồi các recovery partition, đều có nhắc đến 1 partition "MediaDirect" j` đấy, mà theo em hiểu đó là 1 chức năng giúp cho máy có thể chơi đc DVD offline. Vậy nên mới nghĩ đến việc liệu có cách nào tạo 1 phân vùng, hoặc chức năng tương tự cho các laptop ko có khả năng đấy ko :)

Chút suy nghĩ nông cạn, mong được chia sẻ cùng các bác :p
Hôm trước trên TV có hướng dẫn tạo 1 đĩa boot có khả năng chơi media mà không cần vô win,giao diện của soft này cũng khá đẹp,nhưng anh quên mất tên soft rồi :D

nhu_mylove

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
29 Tháng ba 2007 lúc 11:24
hè tất nhiên là được rồi bác, có điều bác đủ trình độ làm ko thôi, chứ cái gì mà ko thể đâu ^ ^, bác nào làm được chỉ dẫn, em cũng muốn làm thử

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
29 Tháng ba 2007 lúc 11:53
Hì, nhờ Dr. Phúc ngâm kíu vụ này kái ạ :D

Mà theo anh nói, thì muốn dùng chức năng như vậy, phải cần có đĩa boot, vậy từ cái đĩa boot đó mình có thể sao chép (đại khái như clone qua vậy) lên 1 partition (do mình tự tạo) nào đó, rồi khi active cái partition đó lên, như vậy khi boot thì nó sẽ chạy cái ứng dụng chơi DVD offline đó, làm vậy đc ko nhỉ :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Thời gian đúng là một thứ tàn nhẫn không chừa một ai, không dung thứ cho bất kì thứ gì. Cả hệ điều hành Windows cũng vậy. Theo một email gần đây từ CEO Satya Nadella khi ông vạch ra cấu trúc mới cho toàn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday