A3100 motorola-xin các bác cho ý kiến mua.

Hanhthiu

NHẬP HỘI
Em muốn mua con motosurf A3100 này,nên em xin các bác cho ý kiến.
Thứ nhất là em chưa dùng ppc bao giờ,có thể nói nếu mua con này thì chính là con đầu tiên em dùng là ppc.Em cũng chỉ cần nó chạy ổn định,lướt web và tra cứu từ qua google thôi là ổn,không phốt phích mấy.
Về khoản hình dáng thì kết ngay hôm ra cửa hàng rồi,nhưng vấn đề là em dùng đt thôi chứ không phải là dân chuyên nên mấy cái thông số kĩ thuật em dốt.
Ở một số trang web cũng có review về em này,nhưng em xem qua cũng hơi khó hiểu,em muốn hỏi thăm bác nào xài con này rồi,cho em tí kinh nghiêm,kể cho em xin vài điểm yếu và điểm tốt của nó,xem em nên mua không.CÁc bác thông cảm,em dùng đt toàn nghe gọi nhắn tin :> nên chuyển sang ppc là cả một vấn đề lớn.Mấy hôm nay em cũng có ngồi lục xem qua về Wm mà cũng.....8-}

tugiam

NHẬP HỘI
Nên mua đi bác ơi con này ngon đấy, kô có gì pải nghĩ đâu, như bác nói lướt wed ổn này , ngoài ra có rất nhiều tính năng hay, có cả YH bác ngồi chát chít thoait mái luôn, cái loa ngoài của con moto này khá to nghe rất rõ ràng..... Em khuyên bác có mua thì mua nhanh kô lại hết hàng

trungquanh

NHẬP HỘI
Em thấy dạo này mọi người có nhiều ý kiến về con này ghê, thấy bảo cũng rất hay. Mà gí cả cũng kô đến nỗi nào , đọc mấy bài phản ánh của mấy bác sài rồi ấy thấy nó cũng tốt ghê, kô đến nỗi tệ lắm. Nói chung là các loại máy moto mới này có thêm tracball thì sài là tuyệt rồi bác ạ. Không phải lăn tăn làm gì mua đi,

hienluong

NHẬP HỘI
Nên mua đi bác ơi con này ngon đấy, kô có gì pải nghĩ đâu, như bác nói lướt wed ổn này , ngoài ra có rất nhiều tính năng hay, có cả YH bác ngồi chát chít thoait mái luôn, cái loa ngoài của con moto này khá to nghe rất rõ ràng..... Em khuyên bác có mua thì mua nhanh kô lại hết hàng
Em thấy ý kiến của bác cũng đc đấy con moto a3100 này em sài thử qua rồi rất là luột kô có gì để mà chê bai.
mà máy moto này còn có thêm đèn plas để chụo ảnh cho buổi tối rất rõ nét nha các bác, cái này cũng mới đc thêm vào cho máy moto theo kịp với thời đại đấy. Mua đi bác ạ , máy ngon như thế kô mua thì phí

khoihai

NHẬP HỘI
Mua đi bác ạ , có mấy bài viét về con này rồi đừng ngại , em thấy mọi người nhẫnets về con này cũng khá tốt đấy cứ ok thôi mang về sài vô tư đừng lo nữa

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Các bác cứ bàn qua tán lại mà chẳng thấy ai đưa bài review cả. Bác nào thực sự đã dùng thì cho vài ý kiến cụ thể nhé, tránh kiểu cứ "đưa đẩy" thế này!!.
- cấu hình, tính năng
- ưu điểm
- nhược điểm
- Giá thành
- So sánh(có thể)
...

Hanhthiu

NHẬP HỘI
Vâng,bác mod nói đúng lắm,vì thông tin thì không thiếu,nhưng cái chính là người đã dùng rồi viết bài thì chưa thấy đâu,nhiều thông tin quá cũng rối.Em nói thật,nhưng vẫn cám ơn các bác đã có lòng giúp đỡ.

jodia

NHẬP HỘI
Nếu bác mua con này,em xin có vài ý kiến đưa ra,trình bày ngắn gọn thì thế này.
Tốt : Bán ở Việt Nam nên bảo hành 12 tháng cái này khỏi phải nói.Giá tương đối rẻ.
Dáng con này hay,theo em là khá hay,không quá to,không quá nhỏ ( đâm ra cái màn hình hơi bé ),có jack 3.5 nghe nhạc khá tiện.Chạy wm,nhưng chỉ là bản 6.1 .Có GPS và ấn tượng nhất của em nó là lướt web qua wifi rất tốt,nhanh,mượt.
Xấu : như đã nói là màn hình hơi bé,bé quá thì không đúng,nhưng bác nào đã chơi ip thì sẽ không thích con này,tuy màn hình khá nhạy,phần mềm chạy cũng khá hay,giao diện ổn,nhưng nó không phải ip vì 7 củ thì không bằng trên 10 củ được,chắc luôn.
Chạy win 6.1 nói chung là không thể gọi là không hay,nhưng có tin vui là đã có bản 6.5 để các bác up-máy em em đã cho ra đi nên chưa thử cái 6.5 thế nào.
Wifi mượt mà nhưng khốn nỗi là chưa có unicode,nên đọc các trang tiếng Việt khá là khó khăn đấy.
Máy ảnh ổn,tuy lúc nhìn trên màn hình thì chưa hẳn đẹp,nhưng in ra vẫn ngon như thường.
Theo bác kia nói là bác muốn mua thì con này rẻ,nên tầm 1-2 tuần nữa ,chắc chắn có nhiều bác mua xong dùng thử,dùng nghịch muốn bán đi,lúc đó rẻ hơn.Nếu bác không qua câu nệ hình thức thì ok hết,cứ bảo bao test 3 ngày,đc thì múc.Đỡ đc gần 1 củ đấy bác ạ.

Caution

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
7 triệu thì cũng không phải rẻ lắm đâu bác ơi,chỉ có thể gọi là giá trung bình chứ rẻ thì khiên cưỡng quá,nhưng cũng nên ủng hộ moto,lâu rồi họ mới cho ra sản phẩm,chắc có khi là đời cuối dùng wm vì cliQ của họ,dự đoán là át chủ bài át chủ biếc gì đó chơi android với cái motoblur có vẻ đc đầu tư ổn hơn,quảng cáo shock phết.
Pin bọt của em này ít thấy nói nhỉ,chứ cứ như các em trước thì....
Kết nhất cái kết luận bác bảo 1-2 tuần nữa mới mua =))

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...