Acer Aspire 3680--->2 câu hỏi lớn????

Các thớt khác của pian
8 Tháng mười hai 2007 lúc 22:39
Em có 2 câu hỏi:
-Khi em cắm loa ngoài,lúc nghe được lúc không(loa mới).Đi sửa họ bảo là lỗi Win nhưng em cài lại mà vẫn có hiện tượng nay`??????
-Khi tắt, máy có hiện tượng tự khởi động lại, có khi máy tự khởi động lại 2, 3 lần mới tắt được.???
Các anh giúpem với nha.Thanks

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng mười hai 2007 lúc 00:08
Khi em cắm loa ngoài,lúc nghe được lúc không(loa mới).Đi sửa họ bảo là lỗi Win nhưng em cài lại mà vẫn có hiện tượng nay`??????
--> Thử loa trong xem nào, loa laptop tích hợp ấy, nêu được thì ko sao, ko được do lỗi drive card sound thôi.
Mấy ông ở đây buồn cười thật, mình post lên chỗ hỏi kinh nghiệm thấy mấy ông bảo cứ lỗi j` về soft là đổ cho tại Win --> cài lại. Nên nhớ Win chỉ là cái nền chạy soft thôi. Thằng viết soft bắt lỗi kém nên mới có lỗi thôi.
Khi tắt, máy có hiện tượng tự khởi động lại, có khi máy tự khởi động lại 2, 3 lần mới tắt được.???
--> mình ko dám chắc nhưng 80% do virus, mình đã thấy hiện tượng này nhiều lần trong các máy bị virus rồi. Nên cài KIS or KAV or 1 soft anti V bạn thích, update và scan đi.

Mà mình thấy 2 vẫn đề này chả lớn tí nào cả, theo các anh em khác: "Cài lại WIN đi " :p :p :p

diet

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng mười hai 2007 lúc 14:50
lỗi thứ 2 có thể do lỗi thứ nhất gây ra ...
có thể máy nó nhận chưa được thằng Loa là thằng nào ( do cài Driver lỗi chẳng hạn...) thành ra máy phải khởi động lại để nhận phần cứng !
Có thể thôi nha !

24 Tháng mười hai 2007 lúc 15:51
Lỗi tắt máy mà khởi động lại do nguyên nhân xung đột
- Cài BKAV chung với một chương trình chống virus của nước ngoài ngư AVG hay KAV chẳng hạn, bạn thử cài Windows lại và dùng KAV thử xem.

Anbis

mỗi ngày vì 10.000 giờ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng mười hai 2007 lúc 10:35
1/ Em nghĩ xác suất cao là do driver bị xì trum :D bác kiếm loại driver mới nhất cho chipset và sound card xem sao ^^
2/ Đồng tình với các anh em là do đụng soft hoặc virus thôi ^^ kinh nghiệm cá nhân em thì nên tránh dùng BKAV, đụng nhiều >"<

3 Tháng ba 2008 lúc 22:00
do đụng sòt hoặc windows thôi à, nên cài bản win mới nhất, hoặc víta tự động cập nhật driver luôn cho khoẻ
Về lỗi thứ nhất, tôi cũng gặp với thăng Acer của tôi. Vao google thi cũng được an ủi nhiều vì có vài trăm thằng ở khắp nơi trên thế giới sau khi nâng cấp lên Vista thì loa nghe được nhưng kông dùng headphone hay line out gì hết. Thôi thì tiêu chuẩn EU còn thế huống hồ gì là Hồ Cẩm Đào Standard. Đành chấp nhận thôi. Tự nhiên hết bực. Săp thay máy rồi, cạch acer thôi

Bài viết cần bạn xem thêm

mình có mua 1 router board Ubiquiti EDGERouter Lite ERLite-3
cấu hình gộp băng thông 2 nhà mạng Viettel và VNPT
mình làm như sau:
đưa 2 router nhà mạng về chế độ Bridge
tiếp theo mình thực hiện cấu hình Load Balancing nhập user và pass của nhà cung ...
Lazada Vietnam Master card on Monday