ACER là hãng của MỸ?

Các thớt khác của thanhtinh

MDonline.com

GÂY DỰNG
Cũng có thể là hãng thứ 3 tại USA..còn Acer mua kỹ thuật này.
Đọc bài thấy không có đề cập hãng trên tựa đề bảo là Acer đâu

moneymind

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nhầm nhọt là chuyện bình thường mà. Không phải ai viết báo cũng có chuyên môn trong lĩnh vực mình đang viết (rất tiếc).

Cũng như các bác không thuộc thế giới điện cư khăng khăng bảo Schneider Electric là tập đoàn thiết bị điện của Đức. Ngay khi em bảo là Pháp thì họ vẫn cứ khăng khăng bảo em là đồ đỡ hơi. :)

boomboom

BoOm
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Rất nhiều phóng viên báo của ta bi giờ toàn đi dịch bài của người khác, thậm chí copy của người khác rùi xào nấu 1 chút lên và đăng luôn mà chẳng hiểu là mình đang viết về cái gì. Kiến thức của họ về ngay cả những ngành nghề xã hội còn chẳng có, nói chi đến lĩnh vực Hi-tech :D
Cũng trong bài trên, họ còn dịch bluetooth card thành thẻ bluetooth
Trong văn phạm tiếng Anh thì không sai, nhưng về từ kỹ thuật thì lại là sai :D

anhlong

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Ngay cả nhà báo tiếp xúc nhiều còn không biết Acer là của Mỹ hay Đài Loan thì làm gì mà có đủ trình độ xách định được thằng nào xịn thằng nào dổm.
đúng là chán.
...
nhưng lại được cái to mồm, nói được nhiều người nghe, hướng người đọc đến những giá trị sai...
buồn...

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hãy là công dân tốt đi các bác, gọi điện hoặc gửi mail cho tòa soạn hoặc người hữu trách đề nghị cẩn thận hơn lần sau. Tớ đã làm thế một hai lần rồi, thấy nhẹ người và ... không cảm thấy buồn ha ha ha ha

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
starnt said:
Hãy là công dân tốt đi các bác, gọi điện hoặc gửi mail cho tòa soạn hoặc người hữu trách đề nghị cẩn thận hơn lần sau. Tớ đã làm thế một hai lần rồi, thấy nhẹ người và ... không cảm thấy buồn ha ha ha ha
Tớ đã gửi mail một lần cho vnexpress báo cho họ biết là họ đã sai khi bảo HP tham gia thị trường máy nghe nhạc cái nhân với IPOD 40G. Tớ có bảo họ Ipod là của apple chứ không phải của HP và họ đã đưa ra một đống link tiếng anh để phản bác lại ý kiến của tớ. Còn tớ thì lại ghét cái kiểu mang link tiếng anh ra nói(sính ngoại, cứ cho là link tiếng anh là đúng) nên không thèm nói nữa.
Có lẽ mấy ông trên link tiếng anh trên thấy chữa HP phía sau máy thì bảo là của HP.

Hi63

GÂY DỰNG
Thời đại Bây giờ mà cứ cãi nhau hãng này là của nước nào. Các Nhãn hiệu công ty đó là đa quốc gia, thì chỉ có thể xem từng cái máy đó lắp ráp ở đâu mà thôi, còn sản xuất ở đâu thì chỉ xem xét trên từng phụ kiện mà thôi. Ví dụ : đa số HP COMPAQ lắp ráp ở Trung Quốc , do hãng HP/COMPAQ china; Máy ACER, SONY,TOSHIBA... lắp ráp tại Mỹ do hãng ACER, SONY,TOSHIBA AMERICA...

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hê hê bác cuhiep, công nhận tức thật, nhưng mà phê bình đòi hỏi nghệ thuật cao lắm, người ta tin chữ Tây thì phải thuyết phục người ta bằng chữ Tây thôi, nhưng người ta đầu đất quá thì cũng ... chịu :D cũng có lần tớ gửi mail góp ý giống như thả vào "hố đen" mất hút con mẹ hàng lươn, chẳng thấy hồi âm gì cả, #-o

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt