ACER là hãng của MỸ?

Các thớt khác của thanhtinh

HotIT

GÂY DỰNG
Thêm chút ý kiến

Thực ra phóng viên cũng có dăm bảy đường. tôi nghĩ là những bài '' đinh" trên báo, truyền hình mới hay được quan tâm nhiều. Phải gặp đúng người biên tâp chính phụ trách chuyên mục mới góp ý được. Còn những loại bài do Công tác viên gửi lên, lai do mấy bạn thiếu kiến thức chuyên môn biên tập là dễ dính lắm. Các hay nhất là mình có kiến thức thì nên phối hợp làm việc thôi.
Thân

avnlevent

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
hichic.
Acer và BenQ lúc đầu là chung 1 hãng Acer ở Đài Loan.
Sau đó BenQ đã tách khỏi Acer.
Cách đây khoảng 2 tháng, các đồng chí bên Acer đã đưa thông tin này lên báo vì nhiều cửa hàng khi bán cho khách nói BenQ là của Acer

P4bus800

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
flyingmagician said:
Acer hình như bây giờ chuyển thành benq rồi cơ mà?? Hình như mỗi laptop là còn duy trì nhãn hiệu Acer?
sao tui thấy Acer cũng bán hàng cho BenQ ấy, chắc 2 thằng là 1 quá giống như cty mẹ Acer cty con BenQ ấy :D

pvnguyen

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Hi

Tụi nó lộn với chương trình hợp tác bán hàng HP và Ipod đó bác
Sau khi HP đổi Gđ điều hành, ctrình này cũng tèo theo

cuhiep said:
Tớ đã gửi mail một lần cho vnexpress báo cho họ biết là họ đã sai khi bảo HP tham gia thị trường máy nghe nhạc cái nhân với IPOD 40G. Tớ có bảo họ Ipod là của apple chứ không phải của HP và họ đã đưa ra một đống link tiếng anh để phản bác lại ý kiến của tớ. Còn tớ thì lại ghét cái kiểu mang link tiếng anh ra nói(sính ngoại, cứ cho là link tiếng anh là đúng) nên không thèm nói nữa.
Có lẽ mấy ông trên link tiếng anh trên thấy chữa HP phía sau máy thì bảo là của HP.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt