Acer treo máy, vấn đề ở đâu????

Các thớt khác của rocking24
26 Tháng mười một 2007 lúc 06:32
Các bác cho hỏi con aspire 5920G của em thình thoảng có hiện tượng treo máy khi đang ở chế độ power on, kết thúc màn screen saver.Hiện tượng treo đc mô tả là đèn power và media sáng nhưng màn hình đen ngòm và chỉ còn cách giữ phím power 4s rồi bật lại mới ăn thua. Lại nữa khi đang sử dụng mà gập màn hình xuống quá thấp(gần bàn phím) cũng có hiện tượng trên. Có bác nào gặp chưa và cách khác phục ra sao chỉ mình với!!!

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng mười một 2007 lúc 12:03
Thỉnh thoảng em cũng bị như bác, nghĩa là nó vẫn chạy, quạt vẫn quay, nhấn capslock đèn vẫn sáng nhưng màn hình đen sì, ko tài nào làm j` được cả. Cứ như nó bị đơ ấy. Em còn có hiện tượng buồn cười hơn là khi khởi động xong, hiện lên màn hình sign in rồi nó đơ luôn, ko di chuyển được chuột để sign in nữa cơ.

Nhưng hiện tại nó đang chạy ngon rồi, em chẳng thấy j` nữa cả, chắc dạo đấy nó bị lây dịch cúm hay sao ấy, may em cho nó uống kháng sinh, nên ko việc j`:D

hỉnh

thanhtinh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng tám 2008 lúc 11:47
Bài cũ nhưng vẫn lôi lên, Máy của mình cứ vào Win tầm 10 phút là đơ, màn hình vẫn sáng, nhưng như bị chụp ảnh, không làm được gì ngoài nhấn giữ phím nguồn để tắt, không hiểu lỗi gì các bác nhỉ? Máy Laptop Acer Aspire 3610

thusinhhl

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tám 2008 lúc 22:11
Các bác cho hỏi con aspire 5920G của em thình thoảng có hiện tượng treo máy khi đang ở chế độ power on, kết thúc màn screen saver.Hiện tượng treo đc mô tả là đèn power và media sáng nhưng màn hình đen ngòm và chỉ còn cách giữ phím power 4s rồi bật lại mới ăn thua. Lại nữa khi đang sử dụng mà gập màn hình xuống quá thấp(gần bàn phím) cũng có hiện tượng trên. Có bác nào gặp chưa và cách khác phục ra sao chỉ mình với!!!
Cho mình hỏi tí là lúc bản thấy treo nhấn capslock còn đèn sáng hay ko? khi tắt nguồn bạn nhân tắt cứng luôn àh?

Như vậy theo mô tả thì máy của bạn treo khi ở chế độ screen saver và khi gập máy gần bàn phím (công tắc stanby ngay gần dưới góc LCD) bạn thử bỏ chức năng của 2 phần này xem ntn (sceen saver và công tăc stanby). Nếu vẫn bị bác thử làm lại cái phần mềm xem thế nào?

KHi đã thực hiện tất cả thao tác này mà ko co kết quả thì có thể bị phần cứng rồi đó bác.

Thân

hp_mylove

Как закалялась сталь
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng tám 2008 lúc 10:05
Bài cũ nhưng vẫn lôi lên, Máy của mình cứ vào Win tầm 10 phút là đơ, màn hình vẫn sáng, nhưng như bị chụp ảnh, không làm được gì ngoài nhấn giữ phím nguồn để tắt, không hiểu lỗi gì các bác nhỉ? Máy Laptop Acer Aspire 3610
Bác thử cài lại win xem sao,cài xong mà vẫn bị tình trạng như vậy thì cần xem lại HDD và đưa đi kiểm tra vì khả năng lỗi chipset vga rất cao.

16 Tháng tám 2008 lúc 21:22
Trường hợp như trên có vài phần cứng cần lưu ý :
Ta nên làm những việc đơn giản trước nhất ...
1 -Tháo pin --->>chỉ chạy bằng adaptor --->> và ngưởc lại ...
2 - Tháo Ram ra ...Dùng dùng cục tẩy chà lên hàng chân Ram ---> Nếu có Ram từ máy khác đang chạy tốt test thì tốt hơn ...
3-Có thể lổi tứ ổ cứng ............
4-Xem quạt CPU có chạy hay không ....CPU có tỏa hơi nóng ra ở khe quạt hay không ...
5 -Lổi chipset cầu nam trên bo mạch chủ ( lổi nặng nhất )
Hy vọng máy bác chỉ bị lổi nhẹ thôi !

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng tám 2008 lúc 18:23
Cái này quan sát 1 chút thì thấy thế này: nếu đang cắm USB mà để máy tự động Standby hay Hibernate thì sẽ bị hiện tượng này, vì vậy nên chú ý, hoặc nhổ USB hoặc để St or H là Never.
Còn TH khác ko biết.

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính gửi các Mods của HHVN

Lâu lâu ngứa tay đấu giá mấy món đồ chơi kiếm cơ giao lưu vs các bác trên HHVN, vừa xả stress vừa thêm mối quan hệ.
Bên cạnh đó thì cũng có vài thành viên không có trách nhiệm với cú bid, với em thì đồng nghĩa k có trách n ...
Lazada Vietnam Master card on Monday