Activate windows vista bằng phone

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng bảy 2007 lúc 16:31
Được sự cho phép của anh MitDac (đã PM hỏi trước :D) nên em mới dám lập thread này, mong các anh nào rành thì giúp dùm em.

Em xin nói đại khái như vầy :máy em ở nhà kô có internet mà em mới cài vista business từ đĩa xịn và dùng 1 key xịn mua riêng, sau khi cài xong thì tất nhiên vẫn chưa activate được nên chỉ xài được 30 ngày, em mới cài hôm qua. Giờ chỉ có cách activate by phone, anh nào làm vụ này rồi thì chỉ giúp em. Em xin cám ơn nhiều lắm.

P/S : nếu đúng là phải gọi cho số đt dưới này thì kô biết sao vì em nói tiếng Anh rất tệ, chắc kô ai nghe nổi quá :D, kô biết có ai chịu giúp em alô dùm kô :(

Đây là hình ảnh activate by phone, giờ chỉ cần cái code nữa là activate

Sẵn tiện cho em hỏi thêm, như trường hợp của em, xài đĩa xịn nhưng key lại mua riêng thì muốn được licensed phải làm sao các anh. Em xin cám ơn rất nhiều :)

À quên, sao cái vista business của em kô chạy cái hiệu ứng aero hay flip3d gì gì đó, cái mà chuyển qua lại giữa các cửa số đó các anh, máy em CPU duo core 2.8G RAM 2G VGA 8600gt, mong các anh giúp dùm thằng em này. Thanks alot!!!

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng bảy 2007 lúc 19:56
Nó không cần nghe bạn nói, nó sẽ yêu cầu bạn nhập key (bằng bàn phím), nhưng bạn phải nghe thật tốt bởi vì nó sẽ đọc cho bạn key để nhập vào máy.
Giải pháp: PHONE RECORDER, bạn chỉ cần ghi âm, sau đó nghe lại và điền thông tin cho chính xác.

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng bảy 2007 lúc 09:29
Cám ơn các anh nhiều lắm, chắc em fải thử thôi, chứ làm online thì kô được rồi mặc dù key của em kô fải hàng lậu kiếm trên net đâu anh ơi :(
Còn vấn đề Aero và Flip3D thì sao các anh, em chuyển đổi giữa các cửa sổ = fím Alt + Tab (kô biết có đúng kô nữa :D) mà thấy giống y như XP vậy, hay là tại em chưa activate???
P/S : bản Business chỉ thua bản Ultimate thôi :)

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng bảy 2007 lúc 13:30
Vậy còn vấn đề licensed thì sao các anh, nếu em dùng đĩa vista và key riêng biệt thì có thể licensed được kô?

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng bảy 2007 lúc 16:17
Vậy còn vấn đề licensed thì sao các anh, nếu em dùng đĩa vista và key riêng biệt thì có thể licensed được kô?
Vô tư bác ạ! Key miễn xịn là được.

HDcam

HHVN - UNTITLED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng bảy 2007 lúc 17:34
À quên, sao cái vista business của em kô chạy cái hiệu ứng aero hay flip3d gì gì đó, cái mà chuyển qua lại giữa các cửa số đó các anh, máy em CPU duo core 2.8G RAM 2G VGA 8600gt, mong các anh giúp dùm thằng em này. Thanks alot!!!
Bác Rate cho em nó cái là Aero sẽ khởi động ngay thôi. Nên kiếm một điểm truy cập internet mà active có vẻ sẽ dể dàng hơn.

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng bảy 2007 lúc 19:09
Em rate rồi đó chứ, được 4.7 điểm thôi, mà sao cái aero và flip3d vẫn chưa chịu chạy nữa :(
Sao em nghe nói có vista xịn và key xịn thì mới activate được thôi, còn về licensed là chuyện khác nữa :( vì licensed thường là các máy có sẵn vista luôn còn mình cài sau thì licensed kô biết được kô?

Bài viết cần bạn xem thêm

Màn hình uốn dẻo của Royole có thể giúp mọi người nhìn thấy tương lai smartphone sẽ ra sao.

Đã có nhiều thông tin cho biết Samsung, LG, Huawei và Motorola đang phát triển smartphone gấp lại với dự kiến ra mắt vào đầu năm 2019, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday