Active windows kì cục ???

Status
Không mở trả lời sau này.

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng sáu 2007 lúc 01:47
Các bác cho em hỏi.
Em cài vista với key xịn của nhà trường cấp. Ko phải dạng key mua = cc chùa nhé. Key này nhà trường mua số lượng rồi cho học sinh.

Dĩ nhiên em active ngon lành. Nhưng bữa này mở máy lên ở dưới desktop của máy tự dưng có dòng chữ :

Windows Vista (TM)
Build 6000
The copy of Windows is not genuiue

Nhưng khi ấn chuột phải vào Computer, chọn Properties thì vẫn được công nhận Windows is actived. Đem máy lên hỏi mấy thằng iT của trường thì nó kêu ko vấn đề gì, cứ dùng đi :confused:

Các bác cho em hỏi thế tức là sao ạ ? Sao trong computer nó vẫn báo windows is actived. Có dấu hiệu Genuine đàng hoàng :confused: Mà cái wallpaper lại vậy

phuongtc2

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
18 Tháng sáu 2007 lúc 19:24
Mấy bạn IT trong trường bạn nói đúng đó, máy bạn vẫn bình thường, Win đã được Active. Nhưng ko phải là Genuine Windows. Theo mình hiểu (cái này ko chắc lắm) Genuine Win là Win có lisence và được Microsoft "chứng nhận" có lẽ phải đăng ký qua website của Microsoft. Với Genuine Win bạn sẽ được download và sử dụng 1 số chương trình miễn phí, và các ưu đãi khác... Bạn bấm vào chữ Learn more online ở bên dưới chữ GENUINE để tìm hiểu thêm.
Chúc bạn vui.

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng sáu 2007 lúc 19:42
Mấy bạn IT trong trường bạn nói đúng đó, máy bạn vẫn bình thường, Win đã được Active. Nhưng ko phải là Genuine Windows. Theo mình hiểu (cái này ko chắc lắm) Genuine Win là Win có lisence và được Microsoft "chứng nhận" có lẽ phải đăng ký qua website của Microsoft. Với Genuine Win bạn sẽ được download và sử dụng 1 số chương trình miễn phí, và các ưu đãi khác... Bạn bấm vào chữ Learn more online ở bên dưới chữ GENUINE để tìm hiểu thêm.
Chúc bạn vui.
Bác ơi, nếu windows của em không Genuine như bác nói thì sao active được ạ ? :confused: Nếu như bác nói thì Windows có chứng nhận Genuine và windows is actived như em khác gì nhau ? Và win của em có phải bản quyền ko ? Nhà trường em mua OEM cho sinh viên rồi mỗi đứa được cấp 1 con key mà.

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng sáu 2007 lúc 21:10
Sao bạn không hỏi lại nhà trường, hoặc hỏi thẳng microsoft, quả thật đây là lần đầu mình nghi vụ này, chắc vui đây.

phuongtc2

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
18 Tháng sáu 2007 lúc 21:30
Mình ko nói key của bạn là key xịn
Đại khái là Actived và Gennuine là khác nhau. Bạn phải Actived thì mới sử dụng Win được (nếu ko thì chỉ dùng 90 ngày là max) còn Genuine thì Win của bạn phải Actived rồi và phải là Product key xịn thì mới Genuine được. Một số update và phần mềm của Microsoft đòi phải là Win Genuine mới cho cài (Lúc trước mình dùng Win XP 8k, update Windows Media lên WM11 thì nó đòi Genuine Windows, rồi ko cho mình cài WM. Làm hư luôn WM, phải cài lại Win, có máy thì lúc khởi động lên nó báo dòng "This Windows is not Genuine" và bắt mình đợi 1 lúc mới vào Win).
Mình cũng chỉ biết đến vậy thôi.... có bao nhiêu xài bấy nhiêu vậy.

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng sáu 2007 lúc 21:55
Sao bạn không hỏi lại nhà trường, hoặc hỏi thẳng microsoft, quả thật đây là lần đầu mình nghi vụ này, chắc vui đây.
Cám ơn bác ạ, em hỏi rồi đó thôi, hỏi nhà trường ở đây tức là hỏi tụi iT. Em được cấp key mới, lại active với genius vù vù rồi. Cám ơn bác ạ.

Mình ko nói key của bạn là key xịn
Đại khái là Actived và Gennuine là khác nhau. Bạn phải Actived thì mới sử dụng Win được (nếu ko thì chỉ dùng 90 ngày là max) còn Genuine thì Win của bạn phải Actived rồi và phải là Product key xịn thì mới Genuine được. Một số update và phần mềm của Microsoft đòi phải là Win Genuine mới cho cài (Lúc trước mình dùng Win XP 8k, update Windows Media lên WM11 thì nó đòi Genuine Windows, rồi ko cho mình cài WM. Làm hư luôn WM, phải cài lại Win, có máy thì lúc khởi động lên nó báo dòng "This Windows is not Genuine" và bắt mình đợi 1 lúc mới vào Win).
Mình cũng chỉ biết đến vậy thôi.... có bao nhiêu xài bấy nhiêu vậy.
Mình lại nghĩ là giống nhau. Chết thật, mình nghĩ windows is actived có nghĩa là phải genius luôn rồi cơ. Chả hiểu được, cám ơn bác đã giúp mình. Mình có key mới rồi.

bad

<b><font color="blue">Bad is very Bad</font></b>
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng sáu 2007 lúc 22:17
Tôi lại băn khoăn về cái key của bạn. Bạn nói ở trường cấp Key cho bạn ư? Ai tin riêng tôi không tin nhé, bạn giải thích cũng được, không giải thích cũng được vì đây là ý kiến cá nhân của tôi. Nhưng vì lúc nào bạn cũng cứ key xịn key xịn, key được cấp ... Làm tớ chả tin.
Riêng về key vista tớ có đủ bộ, có đủ nhiều bộ nữa, cả bản Enterprise dùng cho 15 PCs tớ cũng có đủ. Nên có cơ sở để phát biểu "liều" như vậy. Đúng hay không đúng ... cũng chỉ là phát biểu vui thôi.

18 Tháng sáu 2007 lúc 23:35
Tôi lại băn khoăn về cái key của bạn. Bạn nói ở trường cấp Key cho bạn ư? Ai tin riêng tôi không tin nhé, bạn giải thích cũng được, không giải thích cũng được vì đây là ý kiến cá nhân của tôi. Nhưng vì lúc nào bạn cũng cứ key xịn key xịn, key được cấp ... Làm tớ chả tin.
Riêng về key vista tớ có đủ bộ, có đủ nhiều bộ nữa, cả bản Enterprise dùng cho 15 PCs tớ cũng có đủ. Nên có cơ sở để phát biểu "liều" như vậy. Đúng hay không đúng ... cũng chỉ là phát biểu vui thôi.
Cho mình hỏi ké: Trường nào vậy??? Hình như chưa có trường nào ở Vn mua bản quyền của Microsoft hết mà . Huống gì Windows Vista.

18 Tháng sáu 2007 lúc 23:38
Cho mình hỏi ké: Trường nào vậy??? Hình như chưa có trường nào ở Vn mua bản quyền của Microsoft hết mà . Huống gì Windows Vista.
Bác này ở nước ngoài. Trường ấy hay thật, chắc tiền mua Win bản quyền đã được tính trong học phí. :D

bad

<b><font color="blue">Bad is very Bad</font></b>
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng sáu 2007 lúc 14:30
Bác này ở nước ngoài. Trường ấy hay thật, chắc tiền mua Win bản quyền đã được tính trong học phí. :D
Mà không nhầm bác ấy học ở Trung Quốc, nơi mà tỷ lệ vi phạm bản quyền ... không đánh giá nổi.
Tôi thắc mắc vì bạn nhắc tới trường học này nọ, chứ bạn không nói chi tiết thì tôi cũng biết 100% bạn sử dụng key "Xịn" như thế nào. Nào là socks, nào là ssl... nghe có vẻ tự hào quá. Xưa như trái đất rồi bạn ạ.
HHVN cũng có rất nhiều bạn đang du học ở rất nhiều trường và ở rất nhiều quốc gia trên thế giới. Tôi đảm bảo rằng họ có được sử dụng Windows có bản quyền thì cũng chẳng bao giờ được cầm cái key trên tay mà điền vào máy. Việc các tổ chức mua bản quyền Windows thường được cấp key theo dạng Volume license, 1 key có thể sử dụng cho vài chục, thậm chí hàng trăm máy điều này là hoàn toàn bình thường. Có thể key của bạn "xịn" quá nên nó mới báo như vậy.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Đó chỉ là 1 đặc điểm của 1 chiếc diver mà thôi, 1 đồng hồ lặn phải có những đặc điểm nào?

Đồng hồ lặn cần có khả năng chống nước ra sao?
Câu hỏi này có khá nhiều câu trả lời. Nhiều hãng đồng hồ khẳng định rằng chi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday