Adapter for Dell XPS M1530

Các thớt khác của hnacud

hnacud

GÂY DỰNG
Em dùng Dell XPS M1530 thấy cũng ổn mỗi tội cái adapter của nó dây ngắn quá, lúc hết pin cứ phải ngồi sát cái ổ điện. Khó chịu lắm! Bác nào biết có loại adapter nào tương đương mà dây dài (càng dài càng tốt) thì chỉ em với.
Cám ơn!

hieulaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bạn nối dài cái dây nguồn ra bạn ạ rồi để cục Adapter gần lại máy lad ok bạn ạ

nktpc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bạn mua thêm cái ổ cắm nối tiếp chừng 5m là khỏi phải đi tìm dây luôn.

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em dùng Dell XPS M1530 thấy cũng ổn mỗi tội cái adapter của nó dây ngắn quá, lúc hết pin cứ phải ngồi sát cái ổ điện. Khó chịu lắm! Bác nào biết có loại adapter nào tương đương mà dây dài (càng dài càng tốt) thì chỉ em với.
Cám ơn!

Nếu Sạc zin của Dell thì dây cắm diện dài 1m và từ adaptor đến laptop là 2m nữa, như vậy gần 3m, nếu dây ngắn quá thì coi chừng bạn đang xài sạc "lô". Vì sạc lô thường dây rất ngắn, đây là 1 điểm để phân biệt giữa sạc "lô" và "zin". Nếu đang xài sạc lô thì nên mua gấp sạc zin để kô hối hận :D

thusinhhl

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cám ơn!

Nếu dây nguồn adapter (3 chấu) ngắn quá bạn có thể mua dây nguồn dài hơn cái này nó bán đầy ngoài nhật tảo đó bạn.

Thân

kikkubey

GÂY DỰNG
bác ra mua cái dây dài đầu 2 lỗ cắm xịn xịn tí, khá dài, rồi cắm vào cũng được, có 3 chân cắm nhưng một cái là dây mát ko cần.

vungocanh

GÂY DỰNG
việt nam chưa có hỗ trợ cho dây mát nên thường cái này ko đc ưu tiên lắm.sạc zin theo máy bao giờ cũng dài ~3m
nếu sạc của bác ngắn hơn thì bác nên mua 1 cái ổ điện kéo dài hơn để đỡ phải ngồi gần ổ điện
nhưng tốt nhất bác nên mua sạc zin vì sạc lô dùng điện có thể chập chờn,gây hại nhiều cho máy lắm :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt