Adaptor for Dell D410

Các thớt khác của josephquang

josephquang

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
5 Tháng tư 2007 lúc 18:21
Các Bác cho hỏi tại sao Adaptor của Dell D410 ( 19,5V-->3,34A) không sạc pin được nhưng vẫn sử dụng AC power được . Đã thử với Adaptor khác thì OK, pin Dell zin mới 100%, do chính hãng Dell đổi trong chương trình Battery Recall . Có người nói con chip điều khiển sạc trong Adaptor bị hư . Vậy có cách nào sửa được kô? Xin cho biết tổng thiệt hại là bao nhiêu ?

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng tư 2007 lúc 19:12
Các Bác cho hỏi tại sao Adaptor của Dell D410 ( 19,5V-->3,34A) không sạc pin được nhưng vẫn sử dụng AC power được . Đã thử với Adaptor khác thì OK, pin Dell zin mới 100%, do chính hãng Dell đổi trong chương trình Battery Recall . Có người nói con chip điều khiển sạc trong Adaptor bị hư . Vậy có cách nào sửa được kô? Xin cho biết tổng thiệt hại là bao nhiêu ?
Em không rõ lắm về cục xạc của Dell, chỉ biết cục xạc của Dell có 3 chân (thay vì 2 chân như các cục đổi nguồn thông thường), có lẽ vì thế nên anh vẫn dùng được máy nhưng không xạc được pin!

cạc sạc mày bạn đã mở ra sửa chữa lần nào chưa ? nếu có thì do hàn nhần vị trí 2 dây màu trắng cung cấp + nguồn cho lap, nên không sạc pin được.
Hơ, hóa ta Tô nguyễn là nick mới của Neompx à :D Viết sai chính tả nhiều quá đó nha :D

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng tư 2007 lúc 19:17
em type nhanh quá nên không cẩn thận anh Mit.

Cục sạc của bạn thuộc dòng Pa10 hoặc Pa12.

nêu như nhiền xiền, bạn mua hẳng 1 cục mới cho anh toàn , con D410 đẹp chứ nhỉ, nếu mua bạn nên mua loại mới ấy, dành cho d620 là hay nhất. ( giá khoảng 600K-700K)

nếu ở đà nẵng, dồi cạc sạc đây, tớ làm lại giúp cho, giá 1 ly cafe thôi

thunamtuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng tư 2007 lúc 22:30
Giá chỉ khoảng 400k thui. làm giề đát thế bác neo. khổ. Mới ra tù lại vào trại. em là em thương bác lắm.

Bác đừng dùng cái xạc hỏng đó nữa. Kô là ... lại có một vụ gì đó liên quan đến laptop DELL :D trên HHVN và VN đó bác :D

josephquang

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
9 Tháng tư 2007 lúc 22:22
thanks các Bác hướng dẫn . Đã mua 1 em PA12 family, vỏ bạc và 2 bên có cao su chống trơn, thiệt hại là 50$, brand-new 100% . Đã đi tham khảo nhiều nơi nhưng kô tìm được cái theo máy nào còn nguyên zin .

@Tô Nguyễn : adaptor của mình la nguyên zin theo máy, chưa mở ra . Rồi 1 ngày đẹp trời, em nó không chịu sạc nữa .

Bài viết cần bạn xem thêm

Khăn giây lau tay với nguyên liệu gồm bột giấy và sợi bông đem lại sự min màng dễ chịu cho người sử dung. Không sử dụng giấy tái chế, khăn giấy của chúng tôi đảm bào độ trắng, dai, không bụi, không rã khi lau tay ướt, lau mặt.
Lazada Vietnam Master card on Monday