Aero của Vista

16 Tháng một 2007 lúc 06:43
1. xem rate :
Start ---> click phải vào Computer ---> property
2. nếu cài xong win chưa có aero (phải chắc bản cài của bạn cho phép aero, nên cài bussiness hay ultimate) :
Click phải vào màn hình ---> Personalize ---> vào mục đầu tiên chọn AERO sau đó, vậy là đc

18 Tháng một 2007 lúc 05:33
Thanks bác nhìu! Bác Bill cho tui 4.2, tui chọn aero rùi, nhưng bật các windows lên kg lên được 3D như quảng cáo. VGA của tui được 5,9 chắc là aero được. Bác chỉ tui cách cài cả Vista và XP với, hom trước tui cài Vista xong thì kg vào được XP nữa. Tui cài XP trên C, Vista trên D (ổ khác). Và có cách nào từ XP xóa được Vista kg, chiếm nhiều GB quá.

18 Tháng một 2007 lúc 10:03
Business, Enterprise, Home Premium, or Ultimate
--> bạn cài 1 trong các bản trên để có aero (cấu hình máy bản thừa đủ, chắc bạn cài bản kô có aero rồi, ra Lý Nam Đế mua bản đĩa vista RTM về cài nhé)

cài xong thấy hiệu ứng glass ( taskbar , cửa sổ trong veo) còn muốn xem 3D flip bạn giữ phím window (phím giữa ctrl và alt) + Tab + scroll mouse
hoặc giữ phím Ctrl + window + tab là thấy hiệu ứng ngay

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
19 Tháng một 2007 lúc 22:23
Bác ơi, em cài Vista Ultimate xong rồi, rate của em sao chỉ thấy 1.0 à :-( ko lẽ cấu hình yếu quá chăng (CPU Sonoma 1.73, L2 cache 2MB, RAM 512MB, VGA 128MB, HDD 40GB, ...) và vào phần Personalize thì ko thấy Aero đâu cả, có phải rate thấp quá nên nó ko cho xài Aero ko ạ ?

ngoctuan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng một 2007 lúc 23:53
Để có thể hiển thị được Aero thì cấu hình tối thiểu là Ram 1Gb 3D bussiness and gaming graphic Performance phải đạt từ điểm 2,5 trở lên. Cấu hình của bạn với card đồ hoạ 128 thì ổn rồi (nhưng chắc là chưa cài được driver) và cần up thêm 512Mb ram nữa

20 Tháng một 2007 lúc 07:13
Bác ơi, em cài Vista Ultimate xong rồi, rate của em sao chỉ thấy 1.0 à :-( ko lẽ cấu hình yếu quá chăng (CPU Sonoma 1.73, L2 cache 2MB, RAM 512MB, VGA 128MB, HDD 40GB, ...) và vào phần Personalize thì ko thấy Aero đâu cả, có phải rate thấp quá nên nó ko cho xài Aero ko ạ ?

Điểm rate sẽ lấy điểm thấp nhất. Bạn xem lại phần nào bị rate thấp như vậy rồi mới tìm cách nâng lên đc (có thể chưa nhận đc hết driver đó)
Rate thấp thì vista không tự động cho Aero thôi (để máy không chậm) mình vẫn chọn manual đc ---> Bạn vào Personalize ----> Window Color and Appearance (mục đầu tiên rồi tìm Aero)

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
20 Tháng một 2007 lúc 11:52
2 hummer : ý bác là tìm cái Aero trong chỗ Color Scheme phải ko ạ, hix, vào phần đó chả thấy Aero đâu hết :( chỉ thấy mấy lựa chọn như Windows Vista Basic, Windows Standard, Windows Classic, ... thôi ạ, chắc nó thấy RAM íu quá nên giấu mất tiu òi, đúng như bác ngoctuan nói vậy ạ, em phải nâng lên RAM 1GB đã rồi máy nó mới cho phép xài :) thank bác hummer nhìu ạ.

2 ngoctuan : cảm ơn anh đã cho ý kiến ạ, chờ cuối tháng có học bổng rồi nâng RAM :D

24 Tháng một 2007 lúc 14:53
máy của mình mới cài Ultimate rate thấp nhất là của ram 2.1 nhưng vẫn chạy được Aero. Sau khi cho đĩa drive của main vao chạy với hi vọng sẽ tăng được rate của vga lên, nhưng setup xong reset lại máy thì :( mất cả Aero xem lại rate chỉ con được 1.0 :eek: . Setup win lại thì ok. Cấu hình máy của mình chắc cũng chẳng hơn máy bạn nhiều Pentium D 805 2.66, ram 504 MB (share 8MB cho VGA), main Gigabyte 945GZ (VGA 128MB on)

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhớ tuổi thơ kinh khủng, ngày xưa xem phim nhớ lâu thế mà ko hiểu sao bây giờ xem phim toàn quên hoặc nhớ lộn nội dung các kiểu
Lazada Vietnam Master card on Monday