Ai biết chỉ cách cho em tháo O2IIs (blue angel)

nopdha

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng bảy 2007 lúc 19:54
o2s cũng dễ tháo thôi,trước hết bạn mở nắp nhựa trên camera ra.sau đó tháo hết ốc ở mặt sau,bạn lấy móng tay kéo nhẹ nhẹ cậy phần sau ra.vậy là bạn gở được phần sau của máy rồi.cứ mở cẩn thận,chổ nào cứng thì cứ từ từ mở nhẹ ra.hướng dẩn kiểu này cũng hơi khó,đê mình kiếm máy tấm hình rồi post lên cho bạn dể làm

5 Tháng bảy 2007 lúc 21:17
chài, tháo dze lắm, bác cứ làm khắc biết, chỉ cần chú ý vài điểm là tháo hết tất cả các ốc có thể, chỗ nào khó thì cứ từ từ mà tháo chỗ dz~e trước, cẩn thận ko sẽ làm gãy các ngàm,nếu phải gỡ cáp thì mở chốt rùi kéo ra đều tay, và đặc biệt bác phải chú ý vị trí các nút ko lắp nhầm:D, khi lắp nhớ kiểm tra tiếp xúc của mic và rung => túm lại e cứ nói thế, còn hỏng thì ... e ko bít, hí hí

amk

ba hoa
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng bảy 2007 lúc 00:12
bác ra tiệm vít mua cái vít hoa 8 hay 9, chõ nào mà nhìn thấy ốc (6 chiếc) thì mở ra => bung liền cái lưng, nhớ bỏ pin :D , bút, thẻ, sim ra trứoc.

rồi ra cái mặt main - lây con vít 4 cạnh tháo hết (hinmh như 3 chiếc) tiếp ra, gỡ cái nối loa, rung ra (hai cái này cẩn thận, mạnh tay nó đứt lại fair đưa ra gặp cms ngoài khâm thiên đó :p )
sau đó gõ cái cab nối bàn phím ra, rồi trượt bàn phím xuống giữa chừng gỡ nốt 2 cái cab nữa là rời ra cái main.
giờ vặn 4 cái vít hoa nữa là rơi nguyên bộ mặt trứoc ra. bác thấy cái ốc nào nữa cứ vặn dần ra. cab cũng thế, vậy là bung bét muốn lau gì thì lau. trình tự lắp vào ngược, nhớ cẩn thận nhì chỗ 2 cab màn hình kẻo lỏng là lắp pin vào nó trắng màn hình mất công làm lại. cần thẩn nhất là lắp cái đít nhựa fair để fim' gạt tiêng nằm giữa chứ gẫy cái lẫy là rất khó chịu khi dùng.
cứ nhẹ nhàng một chút là đc ấy mà, chủ yếu mở ra cho biết thôi chứ lau chùi không nước mẹ gì đâu, bác đem qua bác PA, nói khen bác ấy đẹp giai vài câu :D bác ấy thay cho cụm phím giá ưu đãi...

mô tả theo trí nhớ, use at your risk... :p

Bài viết cần bạn xem thêm

Các hệ thống bán lẻ đã giảm giá bán iPhone XS và XS Max chính hãng xuống mức thấp hơn so với ban đầu vài triệu đồng.
Trên những website của các nhà bán lẻ, cả ba model iPhone XR, XS và XS Max mã VN/A đều đã giảm 2 triệu đồng so với thời điểm mới lên ...
Lazada Vietnam Master card on Monday