Ai Biết chỉ dùm Convert Web to Repligo

hauphuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác nào biết chỉ giúp mình với :
Khi mình chuyến một trang Web sang dạng Repligo thì những cái Link bị mất tác dụng trong khi mình xem những Sample document của Repligo thì thấy nó vẫn cho phép link đến những trang khác. Bác nào biết thì giúp mình với nhé. Cám ơn trước

dihuta

THÀNH VIÊN DANH DỰ
hauphuoc said:
Bác nào biết chỉ giúp mình với :
Khi mình chuyến một trang Web sang dạng Repligo thì những cái Link bị mất tác dụng trong khi mình xem những Sample document của Repligo thì thấy nó vẫn cho phép link đến những trang khác. Bác nào biết thì giúp mình với nhé. Cám ơn trước

Bác xem lại xem mấy cái link trong Sample Doc có phải là nằm trong trang web không. Hay là nó là định dạng của Repligo, Word, PDF.

Bác có thể chuyển 1 file PDF, Word mà vẫn giữ link, còn html thì chỉ link tới trang chính nó (anchor) thì mới còn họat động.

ducva

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu bạn chuyển = RepliGo thường chỉ được trang Web hiện hành thôi, các hypelink thì chủ yếu chỉ là anchor trong trang đó thôi. Nếu muốn lấy tất cả các đường link phía sau (file khác) thì bạn nên dùng isiloX để chuyển thành dạng file pdb - đọc bằng iSilo (hỗ trợ cả font TCVN 3, Unicode)

Bạn có thể tham khảo
http://www.handheldvn.com/forum/showthread.php?t=19411

Chúc vui

Ducva

hauphuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG

dihuta

THÀNH VIÊN DANH DỰ
ducva said:
Nếu muốn lấy tất cả các đường link phía sau (file khác) thì bạn nên dùng isiloX để chuyển thành dạng file pdb - đọc bằng iSilo (hỗ trợ cả font TCVN 3, Unicode)

Cái chữ Unicode thân yêu này chỉ có thể áp dụng cho Pocket PC còn Palm thì phải dùng font VChuTeu/VietPalm và chỉ có thể đọc Tin Tiếng Việt bằng 1ToBao PDA.

hauphuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình đang làm một Ebook và có sẵn những File .rgo mình muốn tạo một mục lục, mình tạo trên word rồi convert sang Repligo thử trên PC thì chạy ngon lành nhưng khi đưa lên Palm thì không được. mỗi lần Click vào link thì nó hỏi Follow Link? (Yes/No) trả lời Yes rồi nó im luôn. ai có làm rồi thì giúp mình với

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.