Ai biết rõ về mấy loại xe Vespa đời mới ko?

Các thớt khác của kain

kain

Tháo Giày
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng bảy 2007 lúc 12:30
Mình đang định mua 1 chiếc Vespa chạy, nhưng mình đang phân vân giữa GT, GTS và LX, bạn chạy rồi nào có thể nhận xét từng chiếc giúp mình được ko, đại khái là có ưu điểm và khuyết điểm gì và cho mình biết giá tiền nữa thì càng quý:D . Cám ơn các bạn và mong các bạn giúp mình nhé

10 Tháng bảy 2007 lúc 12:49
Có thể gói gọn trong hai từ "Rất tệ mà không tệ"
Rất tệ vì phải thường xuyên bảo trì theo định kỳ (không quá 3000km nếu không bảo hành thì đi rất tệ)
Bù lại kiểu dáng thì ok lâu đề mode, cũng thời trang lắm hehe....
Nếu không ngại chi phí và thời gian bảo hành thì xài cũng ok lắm đó.

truongco

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng bảy 2007 lúc 13:59
Em nói thật trước khi bác định mua Vespa đời mới thì cân nhắc kĩ nhé. Vì:
1. Cực nặng, không phù hợp với nữ cho dù là LX luôn.
2. Bán đi cực mất giá, nên ai hay đổi xe như đổi người yêu cần cân nhắc.
3. Tiếng máy đặc trưng rất to, đề thì như công nông nổ (cài này tùy người).
......
Nhưng Vespa là đẳng cấp, là cá tính không đụng hàng. (hic, kinh nghiệm xương máu với GT và LX).

kain

Tháo Giày
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng bảy 2007 lúc 14:50
Em nói thật trước khi bác định mua Vespa đời mới thì cân nhắc kĩ nhé. Vì:
1. Cực nặng, không phù hợp với nữ cho dù là LX luôn.
2. Bán đi cực mất giá, nên ai hay đổi xe như đổi người yêu cần cân nhắc.
3. Tiếng máy đặc trưng rất to, đề thì như công nông nổ (cài này tùy người).
......
Nhưng Vespa là đẳng cấp, là cá tính không đụng hàng. (hic, kinh nghiệm xương máu với GT và LX).
Mình thấy giá xe cũ và mới có chênh nhau bao nhiêu đâu? Cho mình hỏi thêm là GT và GTS khác nhau thế nào,so với LX thì hơn kém ra sao? MÀ không ai cho mình biết giá của mấy chiếc đó à?

khanh3650

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng bảy 2007 lúc 15:06
Hình như là ở VN chưa có hàng GTS chính thức,cái này là do cửa hàng độ lại thôi vd như đèn,mặt nạ...vì nếu đúng là GTS ngoài mấy chi tiết đó ra còn phải là đồng hồ điện tử máy phun xăng điện tử thêm nữa hàng GTS bên Ý là 250cc

ka'

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng bảy 2007 lúc 16:26
:( sao mọi người chê Vespa ghê thế ạ . Em thấy đi cũng ổn mà . Em đi LX thì thấy được cái thiết kế đẹp, thanh lịch , thì của Ý thiết kế mà :p . Nữ đi LX còn nam đi GT quá nam tính :x . Còn khuyết điểm thì cũng hơi nhiều nhưng cũng chấp nhận được :D . Ghê nhất là vụ tiếng ga to >.< . Ga ko thích bằng xe của Honda . Xe cũng khá nặng vì thân làm bằng kim loại nhưng em thấy ko vấn đề lắm . Phụ kiện của xe vừa đắt vừa khó kiếm . Hay bị bóc mất logo nữa , nhưng cái này Sky Market có thể giải quyết được :D . Xe cũng tốn xăng nhưng xe tay ga nào mà chả thế .
Nói chung là bác đã thích Vespa thì cứ mua đi :D, dù sao chơi Vespa cũng là văn hoá cơ mà :p . Bác là nam thì đi GT ý ạ ^^

kain

Tháo Giày
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng bảy 2007 lúc 19:57
Thế h cửa hàng nào bán Vespa có uy tín nhi? Mình thấy báo nói Vespa mà bị "luộc" đồ là mất phải mất mấy nghìn đô mới mua lại được đấy, mà mình lại gà mờ,có biết kiểm tra thế nào đâu. Nhờ các bạn có kinh nghiệm chia sẻ :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Mấy hôm trước được đọc bài review của bác inpluviam về cây Pilot Petit. Em cũng không suy nghĩ nhiều chỉ thấy nó cụt cụt ú ú nhìn cưng cưng vậy thôi. Tới hôm nay em tèn tèn chạy ra nguyễn trãi mua mấy cái lọ chiết mực thì :
Ý! Petit lùn nè. Nhiu nhỉ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday