Ai biết sử dung máy đt tổng đài nội bộ xin giúp

Các thớt khác của thien

thien

GÂY DỰNG
Tôi được thừa hưởng một máy tổng đài của một cty nhỏ (giải thể) nhưng chưa biết sử dụng thế nào? Nó có 8 port, C/01 C/02 EX1 EX2 EX3 EX4 EX5(FAX) EX6(DH).
Bạn nào biết chỉ dùm, cám ơn.

dungnd

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Tổng đài loại gì?
C là các đường vào, ex là các đường ra nội bộ, con này có 2 line vào, 4 line ra (ngoài ra có thêm line dùng fax, line nối bộ điều khiển).
Cái tổng đài đó còn bàn lập trình không?
hơi ít thông tin nên không nói đc gì nhiều?

avnlevent

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
vậy máy có 2 CO line (2 trung kế, đường dây điện thoại của bưu điện gắn vào đây)
6 ext (6 máy con, máy nội bộ), ext 5 dùng cho Fax, khi có tín hiệu Fax tới, máy sẽ tự động nhận và chuyển tới Ext 5.
Bác không cần bàn lập trình cũng dùng được nó.
Bác chỉ cần reset lại tổng đài, các giá trị mặc định của tổng đài cho phép các máy con xài thoải mái, no retrict. (tùy theo hãng mà máy con được đặc số mặc định theo 2-3 số, cái của bác chắc là 1 số thôi)
lên internet download cái document của nó để biết thêm chi tiết

thien

GÂY DỰNG
Anh ấy ơi, thật sự là cái máy đó nó đơn giản vậy thôi, không có bàn phím gì cả. Một dây cắm vào điện nguồn 220 và 8 port, vậy thôi. Thí dụ tôi sử dụng ở nhà có 1 line vào và có 3 máy ở 3 phòng chẳng hạn thì tôi chẳng biết gán cho mỗi máy là số mấy, bấm phím nào để gọi ra ngoài... Nếu anh vui lòng có thể cho tôi xin số đt, tôi sẽ gọi để tham khảo thêm. Cám ơn mọi người quan tâm.

Trên internet không tìm được gì hết :( cho nên phải nhờ vào forum này. Máy hiệu Panasonic Model VJ-X25EX

handheld_lover

GÂY DỰNG
thien said:
Anh ấy ơi, thật sự là cái máy đó nó đơn giản vậy thôi, không có bàn phím gì cả. Một dây cắm vào điện nguồn 220 và 8 port, vậy thôi. Thí dụ tôi sử dụng ở nhà có 1 line vào và có 3 máy ở 3 phòng chẳng hạn thì tôi chẳng biết gán cho mỗi máy là số mấy, bấm phím nào để gọi ra ngoài... Nếu anh vui lòng có thể cho tôi xin số đt, tôi sẽ gọi để tham khảo thêm. Cám ơn mọi người quan tâm.

Trên internet không tìm được gì hết :( cho nên phải nhờ vào forum này. Máy hiệu Panasonic Model VJ-X25EX

số máy thì phụ thuộc bác đấu vào ext mấy thôi. ext1 la 11 (số đầu tiên mặc định là máy chủ), ext2 là 12....gọi là số nội bộ trong tổng đài (thường là thêm số 1). muốn gọi ra ngoài tổng đài thì mặc định là 9 và ấn số cần gọi (có thể đổi thành 0 hoặc 9).

tốt hơn hết bác nhờ bác nào dùng bàn lập trình để lập lại cho phù hợp với nhu cầu của gia đình như khi co điện thoại máy nội bộ nào đổ chuông, hạn chế máy nào không được goi liên tỉnh, di đông, pass word...vvv..

bàn lập trình của tôi không dùng được cho loại VJ-25 của bác nên k giúp được

thien

GÂY DỰNG
Cám ơn các bạn. Sau khi anh avnlevent nói thế, tôi đã làm được. Chẳng qua là vì khi gắn điện thoại vào, nghe cái “tone” nó kì kì lạ quá nên tôi cứ tưởng vấn đề gì ghê gớm.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...