Ai biết thông tin về số điện thoại 01680040 ko ạh ???

Các thớt khác của matrixblack84

matrixblack84

INVISIBLE
GẮN KẾT
Em vừa nhận được cú điện thoại từ 01680040. Cho hỏi nó xuất phát từ đâu vậy ạh?
Ai biết thông tin về số điện thoại này chỉ e với
Em có thử google roài mà toàn tin ko chắc chắn , với cả phỏng đoán, nên hỏi mọi người xem thía nào ^^

nobita

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Nếu như không phải một tip nào đó thì nhiều khả năng, số ĐT này cũng thuộc quản lý của Trung tâm Điện thoại, Cục Bưu điện Trung ương như đầu số 080. Đây là cơ quan chuyên trách phục vụ thông tin, liên lạc cho các cơ quan Đảng, Nhà nước và các nhiệm vụ đột xuất (kiểu như APEC, ASEM, các kỳ họp Quốc hội...).

Cũng có họ hàng gần với VNPT và chung mái nhà với Bộ TT-TT cả thôi, nhưng gần như luôn được hide vì lý do đặc biệt nêu trên. Chính bởi vậy mà tuy chẳng phải dạng "phòng Nhì" nhưng mọi người rất ít khi nghe nói đến.

BUI VAN DUNG

Super Moderator
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nghe bảo trò này là dịch vụ của 1 trang web của Mỹ , khi đăng kí tài khoản này có thể dùng nick yahoo để nháy vào các thuê bao di động cũng như cố định ở Việt Nam...
Không biết có đúng không.
Muốn tìm hiểu về con số này , cứ hỏi cụ Google là biết liền.

nobita

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Anh Dũng nói mới search thử, ra một đống cũng linh ta linh tinh như chú em Cường đã nói (chính vì thế mà anh ứ search nữa, hehe). Nhưng mà có 1 đ/c nói trong blog rằng nhận được một cú từ số này và à lố thì hóa ra là từ New York (Huê Kỳ).

orbitde

NHẬP HỘI
thông tin chính xác về số đt này thì mình không biết, song theo mình nghĩ, có ai đó gọi cho bạn bằng điện thoại internet, loại voip, ví dụ smsdiscount.com, khi đến tới máy điện thoại của bạn đã chuyển lòng vòng qua nhiều server nên số điện thoại chuyển thành như vậy. Theo mình biết, khi ở nước ngoài gọi về bằng internet voip, mặc dù cùng người gọi, cùng người nhận nhưng mỗi lần số điện thoại hiện ra lại mỗi khác.
Có thể mình nói chưa đúng, song mình đoán vậy! O:)
Thông tin thêm: Hiện tại gọi voip từ bên trong châu âu, hoặc châu âu đi mỹ tới số điện thoại để bàn thì 1 số hãng cho phép hoàn toàn free, gọi về VN rẻ nhất là 3 cent (~650 đ/phút)

Lam Sơn

Super Moderators
Số điện thoại này từ Mỹ gọi về Việt Nam, người dùng gọi bằng thẻ từ điện thoại bàn chứ không gọi trực tiếp. Cách này người Việt nam ở nước ngoài hay dùng khi gọi về quê nhà hay các nước khác vì tiết kiệm rất nhiều.
Thí dụ: 01710080 ở bang Texas. 01 là mã nước Mỹ.
Trở lại số 01.6800.40 (01 được gọi từ Mỹ qua tổng đài điện thoại 6800, 04 là bang).
Thực tế sau số 04 còn vài con số nữa để xác định rõ vị trí nơi gọi nhưng chỉ có máy ở tổng đài mới thể hiện còn máy người dùng thì không.
Khi có cuộc gọi như thế người nhận chỉ nghe thôi, nếu chẳng may bắt máy không kịp thì chờ lúc khác chứ gọi lại không bao giờ được.

hp_mylove

Как закалялась сталь
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Số điện thoại này từ Mỹ gọi về Việt Nam, người dùng gọi bằng thẻ từ điện thoại bàn chứ không gọi trực tiếp. Cách này người Việt nam ở nước ngoài hay dùng khi gọi về quê nhà hay các nước khác vì tiết kiệm rất nhiều.
Thí dụ: 01710080 ở bang Texas. 01 là mã nước Mỹ.
Trở lại số 01.6800.40 (01 được gọi từ Mỹ qua tổng đài điện thoại 6800, 04 là bang).
Thực tế sau số 04 còn vài con số nữa để xác định rõ vị trí nơi gọi nhưng chỉ có máy ở tổng đài mới thể hiện còn máy người dùng thì không.
Khi có cuộc gọi như thế người nhận chỉ nghe thôi, nếu chẳng may bắt máy không kịp thì chờ lúc khác chứ gọi lại không bao giờ được.

Đúng ko vậy bác?tuần trước em vừa nhận cuộc điện thoại theo số đầu 016 của 1 bác trên HHVN (bác đó ở Lào).

Lam Sơn

Super Moderators
Đúng ko vậy bác?tuần trước em vừa nhận cuộc điện thoại theo số đầu 016 của 1 bác trên HHVN (bác đó ở Lào).
Chào anh, có chắc hay không thì tôi không dám nói chắc :D Tôi chỉ căn cứ từ các số điện thoại tôi đã nhận được từ Mỹ (Texas, Cali, New Jersey), Úc, Đức, Trung Quốc và qua tìm hiểu tôi biết được như vậy.

Nếu anh muốn biết thêm thông tin xin gọi đến số 116 để nhân viên trong ngành tư vấn thêm. Thân chào.

black_dragon

Giun đen
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chắc số của dịch vụ điện thoại công cộng ở nước ngoài,mình có thằng bạn bên Úc gọi về cũng toàn số dạng như vậy,lần đầu cứ tưởng chơi SMS trúng thưởng tổng đài nó gọi thông báo hóa ra không phải:))

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...