ai chỉ giùm mình với o2 mini

Status
Không mở trả lời sau này.

chàng khờ

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng tám 2007 lúc 00:44
chào các pác mình mới tập chơi ppc,các pác chỉ giùm mình cách sạc pin,có nên tắt máy rốing mới sạc pin hay la cứ cắm cục sạc vào trong máy luôn mà khỏi cần tắt máy,mình mua máy cũ nên ko có sách hướng dẫn,với lại máy của em khi vào chụp hình toàn là tiếng Nga,làm sao de co thể cho nó hiện lên tiếng Anh hoặc tiếng Việt để dễ sử dụng được ko,cám ơ các pác nhiều nhé

20 Tháng tám 2007 lúc 12:15
Tắt máy là tắt thế nào? Nếu chỉ là đưa máy về trạng thái standby (bấm nút power) thì nên sạc khi máy đang standby thì sẽ nhanh hơn vì màn hình và phần lớn bộ xử lý không hoạt động mà đấy là 2 chỗ hao điện nhất.

20 Tháng tám 2007 lúc 20:13
Khi xạc mà bác cứ mở máy dùng hay nghe nhạc thì pin và máy sẽ rất nóng.rất có hại cho máy.
Khi sạc tốt nhất nên tắt màn hình và ko nên nghịch ngợm gì,sạc xong thì rút ra ko nên cứ cắm mãi trong ổ điện.
O2mini thì bác up bản firmware khác bằng tiếng Anh là xài ok thôi,bác tham khảo thêm trên forum rồi mới đặt câu hỏi thế này thì hơn.

bicao

BA HOA BỐC PHÉT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng tám 2007 lúc 23:00
chào các pác mình mới tập chơi ppc,các pác chỉ giùm mình cách sạc pin,có nên tắt máy rốing mới sạc pin hay la cứ cắm cục sạc vào trong máy luôn mà khỏi cần tắt máy,mình mua máy cũ nên ko có sách hướng dẫn,với lại máy của em khi vào chụp hình toàn là tiếng Nga,làm sao de co thể cho nó hiện lên tiếng Anh hoặc tiếng Việt để dễ sử dụng được ko,cám ơ các pác nhiều nhé
Bác sạc thoải mái đi, đừng lo. Đến lúc nó hỏng thì bác đã đổi máy khác rồi :D
Muốn có tiếng Anh thì bác up bản rom tiếng Anh là được

21 Tháng tám 2007 lúc 15:39
Tôi dùng O2 đã lâu, hiện pin vẫn tốt, tôi có chút kinh nghiệm về swr dụng pin, xin phép nêu ra để anh em tham khảo:
1. Khi dùng cần đặt chế độ tiết kiệm năng lượng như độ sáng (bright) nên để ở mức vừa phải (50%) khi chỉ swr dụng pin.
2. Đặt chế độ nghỉ màn hình, chế độ offline khi không swr dụng chi nên ở mức thấp nhất (10 giây, 1 phút...)
3. Nên dùng gần hết pin hãy sạc lại để không bị trơ pin, phụ kiện O2 có 1 sạc nhanh, 1 dây USB nên rất chủ động sạc mọi lúc mọi nơi mà không sợ bị hết pịn mất dwx liệu
4. khi sạc để chế độ stand by và không chạy các ứng dụng để pin k bị nóng.
Chúc anh em thành công!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhìn thấy được nhu cầu hẹn hò của thị trường trong nước không ngừng tăng cao, với mong muốn có một môi trường hẹn hò chất lượng và an toàn dành riêng cho người Việt, tháng 11/2018 ứng dụng hẹn hò online Geency chín ...
Lazada Vietnam Master card on Monday