Ai co thể chỉ cho Em cách vào net từ PPC khi đã sync với

phongthan10

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
12 Tháng hai 2007 lúc 01:07
Ai co thể chỉ cho Em cách vào net từ PPC khi đã sync với...Em da lam nhu này vào "setting\Connection, trong Tab Advanced, Select Networks, chọn cả 2 là My Work Network. Sau đó chọn Edit, chỉ check vào "This network connects to the Internet" nhung vẫn ko dc nó toan báo lỗi thôi...máy cua Em là P4350

hieutq

hieutq@handheld.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng hai 2007 lúc 01:16
Khi máy bạn đã sync với PPC rồi (Máy PPC có connect internet) thì bạn cứ mở IE và duyệt web bình thường thôi mà. Mình dùng chú 4700 cứ cắm vào sync báo connect ok thế là vào NET được luôn mà.
Nếu máy bạn có thiết lập IP thì bạn cũng thiết lập IP luôn trên PPC nhé.

phongthan10

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
12 Tháng hai 2007 lúc 01:20
Em da lam nhu này vào "setting\Connection, trong Tab Advanced, Select Networks, chọn cả 2 là My Work Network. Sau đó chọn Edit, chỉ check vào "This network connects to the Internet" nhung vẫn ko dc nó toan báo lỗi thôi...máy cua Em là P4350

gianghotc

Giang Hồ Tung Cánh
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng hai 2007 lúc 13:50
Em da lam nhu này vào "setting\Connection, trong Tab Advanced, Select Networks, chọn cả 2 là My Work Network. Sau đó chọn Edit, chỉ check vào "This network connects to the Internet" nhung vẫn ko dc nó toan báo lỗi thôi...máy cua Em là P4350
Bác click chuột phải thử vào Icon Microsoft ActiveSync trên Toolbars bên phải máy tính click vào connection settings rồi click vào thanh tiêu đề có dòng chữ " This computer is connected to" nó hiển thị 3 mục rồi bác chọn "The Internet" rồi click OK. chúc bác thành công.:)

16 Tháng hai 2007 lúc 14:03
Tôi dùng O2Exec và bản Windows Mobile Device Center trên WinVista cũng bị như vậy không thể vào NET được.
--------------------------------------------------------------------------------

Ngày trước tui dùng XDAIIs thì cứ kết nối với PC là có thể vào net trên PPC được cũng không cần phải cài đặt gì, vậy mà từ khi dùng Exec lại không làm như vậy được nữa, chả hiểu ra làm sao cả, mỗi lần muốn Update cái gì thì phải đến chỗ có WIFI , rất mong có ai biết cách xử lý tình huống này giúp cho anh em với.
Mong có ai biết cách cài đặt thì chỉ giúp tôi nhé.

pipiupapa

MrH
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng hai 2007 lúc 20:53
pác nào xài bản AS từ 4.2 trở lên thì pác phải thêm vào Rigister trên PC [ trên PC nhe' các pác ] : HKLM\SOFTWARE\Microsofts\Windows CE sevices tao 1 khóa DWORD mới có tên AllowLSP có giá trị =0
thế nhe' các pác

pipiupapa

MrH
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng ba 2007 lúc 17:31
Bác làm ơn hướng dẫn kỹ hơn được không
Tui chưa biết làm thế nào cả
bác mở máy tính lên, click chọn start\run\regedit, sau đó tìm đến: HKLMachine\SOFTWARE\Microsofts\Windows CE sevices, trong này bác tạo 1 khóa DWORD mới [bằng cách click chuột phải, chọn NewDWORD], đặ tên cho khóa này là AllowLSP [giá trị =0]. Sau đó đóng registry lại, thế là xong

haichau_it

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng ba 2007 lúc 20:07
Theo em hiểu thì các bác đang vào net từ PC thông qua PPC, có nghĩa là PPC có kết nối tới internet rùi, giờ mở IE trên PC để vào net. Còn nếu giờ em muốn biến cái máy Laptop của em thành một cái Access point để PPC wifi lướt web thì làm thể nào hở các bác ?

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday