Ai đã up thử ROm 6315 lên phiên bản rom 6365

wakhoma

GÂY DỰNG
Tôi đang dùng Hp 6315 Version 1.10.8, liệu dùng ROm 1.11 của Hp 6365 có được không?, xin các bạn cho ý kiến và giúp đỡ.

HocdungPPC

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Khong duoc dau bac.
Tôi cũng đã thử nhu6ng nó báo không thích hợp.
Bản .18 cũng ổn đinh nhu7ng Bluetooth hơi chuối thôi.

dathoangcsg

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ROm 1.11 cũnh kô có gì hay hơn đâu
sử dụng ROM cũnng tốt rồi!

wakhoma said:
Tôi đang dùng Hp 6315 Version 1.10.8, liệu dùng ROm 1.11 của Hp 6365 có được không?, xin các bạn cho ý kiến và giúp đỡ.

PhamQuang

GẮN KẾT
HP iPAQ 6315 và HP iPAQ6365 đều cùng một dòng HP iPAQ 6300 cả nên ROM của chúng như nhau, bạn có thể up ROM được đó. Chắc chắn ROM v1.11 mới hơn và thú vị ổn định hơn v1.10 rồi.

PS: Bạn hãy nhớ HP iPAQ lấy hai số đầu làm dòng, 2 số sau là đời và các PPC cùng dòng thì hầu như dùng chung ROM đó.

wakhoma

GÂY DỰNG
liệu khi up rom lên 1.11 thì Model ID có báo là Hp Ipaq 6365 không?, bạn nào đã up rom này rồi xin chỉ cho kinh nghiệm , bạn PDQ2505 ơi?

PhamQuang

GẮN KẾT
Có lẽ phải xin lỗi bạn Wakhoma một chút rồi, thực ra dòng HP iPAQ 6300 lại chia ra thành 3 nhóm:
- HP6315 của bạn thì bản ROM 1.10.08 ngày 31/5 là mới nhất rồi đó.
- HP6320 và 6325 thì bản ROM 1.10 ngày 3/6 là mới nhất
- Còn bản ROM v1.11 chỉ up cho HP6340 và 6365 mà thôi. Như vậy có lẽ bản ROM 1.11 ko thích hợp cho con HP6315 của bạn đâu. Mình đã lâu ko dùng HP iPAQ nên cũng ko có công cụ để thử, nếu có trong tay mình thử liền, nếu ko được thì up về ROM 1.10.08 cũng đc kia mà.

PS: chiều nay vào tham khảo và đọc lại mới thấy có vài điểm đặc biệt của dòng HP 6300 là như vậy đó bạn.

khoait3

NHẬP HỘI
Co' bác nào còn ở room này hok? cho mình hỏi cho đến bây giờ thì đã có thể up lên cho Hp6315 chưa vậy? Tiểu đệ mới tập sài nên thắc mắc. À Version của máy đệ:
Product Revision: 1.0
ROM Revision: 1.00.01. ENG
OS Version: 4.20.0.3
Phiên bản máy này hơi yêu nên cần upgrade, mong tra loi hoặc YM: fx_khoahn3@
Thanks all,

xlive

~Live
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bài này từ 2005 rồi
2003 như nhau cả thôi mà úp chi loạng quạng tèo máy. nếu muốn nghịch thi mấy bác kiếm con HTC mà nghịch vì có nhiều rom chế độ lung tung

nguoilinh

GÂY DỰNG
tôi đã dùng con HP 6365 rồi không up được bản rom nào hết bởi vì khi down về Up lên nó đều báo không Up được, chỉ Up được bản của nó thôi. 10.1. Nó không như máy khác đâu, Up rất đơn giản, nhưng nếu khg phải bản của nó thì nó báo ngay không thể làm việc tiếp được, dủng PPC mà khg UpRom được thì chán lắm, như O2IIi cũng vậy, nên mình phải bán rẻ HP6365 đầy đủ phụ kiện, bàn phím ngoài, cốc mà chỉ được 1tr8. thêm tiền vào mua con O2Exec tha hồ UpRom, mỗi ngày một bản vô tư chọc ngoáy, vì O2Exec Dos cực tốt, hầu như chẳng bao giờ hỏng. Nhưng với điều kiện vớ được con máy ngon...Bám HP 6365 đi thôi...

hexman

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
phiên bản 1.11 là phiên bản dành cho HP6365 đã ra lâu rồi, up lên rất ổn. Khi dùng bản này up cho 6315 vẫn OK trước đây em đã chạy cho mấy con rồi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...