Ai dùng máy Gateway thì giúp mình với!

Các thớt khác của duy_ctytvxdkg

duy_ctytvxdkg

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng sáu 2007 lúc 09:59
Bệnh lạ của gateway bác nào biết chỉ giúp:
Cài các phần mềm quét virus kasperky, Norton antivirus chương trình nào cũng chỉ chớp một phát rồi biến mất. Đã chạy recover kể cả format lại hardisk và cài bản winxp mới vẫn vậy.
Bác nào có cao kiến chỉ giúp em với!

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng sáu 2007 lúc 11:11
Hơ,em cũng dùng 1 con gateway mà có bị như vậy đâu nhỉ?Mà bệnh gì nặng lắm mà fdick rồi cài lại win thì cũng đều hết cả,ahy đĩa win của bác có vấn đề?Máy bác hiệu gì,nếu ở hn mà cùng hiệu với em thì em đưa bác mượn bộ recover về thử lại.

herovn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
21 Tháng sáu 2007 lúc 11:17
Mình nghĩ chắc máy của bạn có vấn đề về phần cứng, mình cũng có 1 con Gateway mà đâu có thấy vấn đề gì?! Lỗi phần mềm thì chắc chắn không phải rồi vì đã recover lại mà vẫn bị!!
Bây giờ sau khi recover lại, đừng cài gì hết, chỉ cài phần mềm diệt Virus thôi xong chạy thử xem sao?!

duy_ctytvxdkg

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng sáu 2007 lúc 14:33
bác xem chương trình nó bị block bởi firewall ko?
Mình nghĩ chắc máy của bạn có vấn đề về phần cứng, mình cũng có 1 con Gateway mà đâu có thấy vấn đề gì?! Lỗi phần mềm thì chắc chắn không phải rồi vì đã recover lại mà vẫn bị!!
Bây giờ sau khi recover lại, đừng cài gì hết, chỉ cài phần mềm diệt Virus thôi xong chạy thử xem sao?!
Đã tắt cả fire wall rồi bác ạh! Sau khi format xong thì cài winxp SP 1 hoặc 2 chỉ cài phần mềm quét virus thôi cũng bị, thú vị ở một điểm khởi động xong, logout, login lại thì nó chạy được khoảng 15' sau đó lại lần lượt biến mất. Mình cho là Gateway có cơ chế tự phòng vệ nên mới hỏi các bạn khác xem có phải như vậy ko? Vì nó có PM chạy ngầm bảo vệ nên mới cấm cài các thằng khác. Nhưng các bác khác bảo ko bị như mình thì đúng là khó hiểu thật.

resident-evil

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng sáu 2007 lúc 14:55
Bệnh lạ của gateway bác nào biết chỉ giúp:
Cài các phần mềm quét virus kasperky, Norton antivirus chương trình nào cũng chỉ chớp một phát rồi biến mất. Đã chạy recover kể cả format lại hardisk và cài bản winxp mới vẫn vậy.
Bác nào có cao kiến chỉ giúp em với!
có khi nào là có virus ko vậy bác.thử dùng hiren boot quét virus ngoài dos xem.sau do thì cài win bằng đĩa win mua ngoài đường xem, nhiều khi cái win đó có vấn đề lắm à :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Dạo gần đây Facebook chắc chắn rất là bận rộn vì họ có nhiều thứ để làm. Chỉ vừa mới ngày hôm qua thôi, họ đã phát hành tính năng cho phép người dùng xác thực tài khoản 2 bước mà không cần đến số điện th ...
Lazada Vietnam Master card on Monday