Ai dùng T61 <thường> thì vào đây bàn luận nhé

Các thớt khác của duythai85vn

duythai85vn

Sống với đam mê
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng mười 2007 lúc 22:15
Có ai dùng T61 không. vào đây bàn luân nha. chia sẻ kinh nhiệm cho anh em được biêt.
1. Các bác dùng T61 ai có nghe khi máy chạy có tiếng rè rè không? nhỏ thôi nhưng rất khó chịu. Không biết máy các bác có bị không nhưng máy em thì nghe thấy tiếng rè rè
2. Màn hình của T61 máy em khi xem phim thì không nhìn rõ lắm nó hơi bị chói. Màn hình của em là 4:3 mà dòng SXGA T618889A54
3. Phím thinkvatage của em sao không dùng được hay phải cài cái gì ai biết thì chỉ em nha. vì máy mua về là PC DOS mà
và cuối cùng thì em mong toppic này sẽ được nhiều người tham gia không chỉ cho nhưng ai sở hữu T61 mà còi cho mọi người tìm hiểu hơn về T61 :D

NôngDân

Gặt lúa bằng máy tính
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng mười 2007 lúc 07:51
- Màn hình của IBM không phải bao giờ cũng là đẹp nhất.
- Khi mua máy tính chỉ có PC Dos thì chức năng ThinhVantage bị hạn chế rất nhiều, chức năng của phím này chỉ thực sự có đầy đủ các bộ công cụ phục hồi khi bạn mua máy tính có Windows bản quyền.
Nếu bạn là người thích vọc thì mua máy chỉ có PC Dos, sau đó cài các SoftWare theo yêu cầu. Máy vừa nhẹ, vừa giải phóng được vài GB ổ cứng. Các chức năng trong ThinkVantage đôi khi quá cồng kềnh không sử dụng hết với người bình thường.

23 Tháng mười 2007 lúc 10:11
1. Có, nhưng phải lúc yên tĩnh để ý thì mới thấy. Mình hay dùng đêm nên cũng hơi khó chịu 1 tí. Ổ cứng nó đọc/ghi ấy mà, cái này bình thường.
2. Màn T61 chả bao giờ là đẹp nhất cả, ko có gì nổi trội nhưng nói chung là chuẩn.
3. Cài thêm ThinkVantage Productivity Center, nhưng mà đúng là chẳng dùng gì đến thật.

Lúc đầu mới đi xem thấy rất khó chịu về cái kiểu thiết kế màn hình hơi lệch của T61 + pin lòi ra 1 cục đằng sau, giờ thì...chả quan tâm. Dùng rồi mới thấy đáng đồng tiền bát gạo. Yêu T61...:D

duythai85vn

Sống với đam mê
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng mười 2007 lúc 00:02
1. Có, nhưng phải lúc yên tĩnh để ý thì mới thấy. Mình hay dùng đêm nên cũng hơi khó chịu 1 tí. Ổ cứng nó đọc/ghi ấy mà, cái này bình thường.
2. Màn T61 chả bao giờ là đẹp nhất cả, ko có gì nổi trội nhưng nói chung là chuẩn.
3. Cài thêm ThinkVantage Productivity Center, nhưng mà đúng là chẳng dùng gì đến thật.

Lúc đầu mới đi xem thấy rất khó chịu về cái kiểu thiết kế màn hình hơi lệch của T61 + pin lòi ra 1 cục đằng sau, giờ thì...chả quan tâm. Dùng rồi mới thấy đáng đồng tiền bát gạo. Yêu T61...:D

Bác nói làm em cũng vui vì mình đã chọn T61. Em thấy nó chạy cũng ngon mà rất chi là mát chạy cả ngày mà vẫn ngon. Nhưng máy của em ổ cứng kêu gì mà cứ xè xè như kiều chập điện ấy. Buồn cười thật không biết có phải tại ở cứng thật không?
Còn về vẫn đề pin lòi ra chắc là bác dùng Pin 9Cell rồi chư pin 6cell nhưng em có lòi đâu em thấy kiểu dáng của T61 rất chi là sang trọng mà bền thì vô đối

duythai85vn

Sống với đam mê
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng mười 2007 lúc 00:05
Mà quên mất bác nào có đĩa Driver của T61 không? em mua máy là PC DOS lên không có đĩa Driver lên muốn có cái gì là phải lên trang lenovo Down hết nhưng không đủ. Nhất là cái ThinkVantage Productivity Center như bác mellmertl trên nói. Nếu bác có link thì sent anh em tham khảo nha. Cảm ơn bác

duyvu2011

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng mười 2007 lúc 09:34
Mà quên mất bác nào có đĩa Driver của T61 không? em mua máy là PC DOS lên không có đĩa Driver lên muốn có cái gì là phải lên trang lenovo Down hết nhưng không đủ. Nhất là cái ThinkVantage Productivity Center như bác mellmertl trên nói. Nếu bác có link thì sent anh em tham khảo nha. Cảm ơn bác

http://www-307.ibm.com/pc/support/s...s/browseByProductLandingPage.vm&validate=true

nhớ điền đầy đủ thông tin serial, hệ điều hành ... hy vọng bạn sẻ tìm thấy chương trình mình cần

duyvu2011

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng mười 2007 lúc 09:37

e đang mong có cục pin lòi ra như bác mà chưa được vì e xài T61 usa & pin chỉ 4cell thôi.

24 Tháng mười 2007 lúc 12:24
Tôi đang dùng con T61 T7300, tốc độ xử lý và độ ổn định (XP) thì hơn hẳn mấy con đã dùng.
Chỉ có hình thức thì không đẹp, nhất là hiển thị trong Word và Excel thì xấu tệ, bác nào có cách gì xử lý nó không?

thanhvinh710

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng mười 2007 lúc 13:59
em mới dùng con T61 được 2 tháng nay,cảm nhận chung là tốt(ibm mà không tốt nữa thì cũng không biết tin vào tên nào nữa thật),máy em cài win vista sau đó em phải cài lại win xp,cài win xp nói chung cài driver là hơi khó,em thử cài lại nhưng audio driver nhất quyết không chịu nhận(bản win em đang dùng cài ở nơi bán,cũng dùng driver ấy ấy thế mà em cài thì nói nhất quyết không chịu nhận audio thế mới lạ).review chung của em là như thế này:
1.bàn phím:êm tay ,cảm giác khi gõ là khá nhạy,chỉ có đôi phím khi gõ là phát ra tiếng cạch hơi to một chút như phím r,q
2.nhiệt độ:nhiêt độ khi nào cũng tầm khoảng 39-47,máy chạy mát
3.độ ồn:máy chạy khá êm,quạt kêu nhỏ,khi nào nhiệt độ lên cao thì quạt tăng nhưng tốc độ về đêm khuya mới nghe rò
4.độ ổn định:máy em lúc khởi động có lúc thanh toolbar không hiển thị được phải log off vào lại mới hiển thị hết được,em đoán là do mấy chương trình khởi động xung đột với nhau nên em tắt mấy chương trình không cầm thiết thì không có vấn đề gì nữa,ngoài ra máy chạy tốt xử lí ứng dụng cũng được nhưng nói cho đúng ra thì cũng ngang con AMD destop của em 1.8 athlon thôi(756 ram)(t61 của em cpu 7100 1.8 1g ram-card x3100,)
5.pin:pin em 4 cell dùng khoảng được 2 tiếng 20phust gì đó,cũng được,thếm nứa các xạc pin lúc cắm vào ổ điện khi nào cũng kêu cái tạch tóe lửa không biết có sao không,ý em nói là các phích cằm ấy
6.màn hình:nói chung được,không nổi bật lắm
7.vấn đề:máy em mà stand by nếu nối mạng lan thì vài phút sau lại tự động bật lên,lúc đầu em không hiểu sau vào bioss mới thấy là có phần wake up computer qua magic paket của mạng lên,em disable nó đi nhưng cũng kéo dài thêm đựoc chút,khi nào muốn stand by lâu thì phải tháo dây cab ra,không biết có phải do win hay là do máy nó thế
8.cần các bác giúp:có bác nào dùng t61 thử tắc em các dịch vụ remote registry trong service của win được không,em thử tắt mấy lần nhưng không được,không hiểu có phải vì thằng t61 có cái chế độ cho phép điều khiển máy thậm chí trong trạng thái tắt nên không tắt được dịch vụ này không biết nữa
9.kết luận:nói chung em cũng cảm thấy thoải mái với con t61 này lúc đầu định mua sz sau nghĩ lại mình sv mua con nào trâu mà chiến chứ màu mè như sz đắt tiền mà cũng chẳ giúp được bao nhiêu ngoài cái khoản làm vũ khí tán tỉnh cưa cẩm hay lòe thiên hạ chơi,độ bền của máy tạm thòi chưa biết được,vì mói dùng nhưng thấy thề này chắc cũng được
các bác cho em hỏi luôn ví dụ em tắt máy ở dạng stand by rồi vác máy sang cho khác để dùng khỏi phri bật đi bật lại thì có sao không các bác,t
thank các bác nhiều

duythai85vn

Sống với đam mê
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng mười 2007 lúc 15:51
em mới dùng con T61 được 2 tháng nay,cảm nhận chung là tốt(ibm mà không tốt nữa thì cũng không biết tin vào tên nào nữa thật),máy em cài win vista sau đó em phải cài lại win xp,cài win xp nói chung cài driver là hơi khó,em thử cài lại nhưng audio driver nhất quyết không chịu nhận(bản win em đang dùng cài ở nơi bán,cũng dùng driver ấy ấy thế mà em cài thì nói nhất quyết không chịu nhận audio thế mới lạ).review
Bạn không cài được cạc tiếng đúng không?mình cũng gặp tình trạng này rồi. Bạn làm theo cách này nhé sẽ cài được các tiếng ở windows xp bạn phải down file nay kb888111xp2en.exe nó ở dưới phần cạc tiếng trong mục download trong trang lenovo ấy. sau đó bạn cài cái này trước rồi mới cài cạc tiếng thì mới OK. Win bạn cài là bản XP2

Bài viết cần bạn xem thêm

Hai hôm vừa rồi VinFast quá hot các bạn nhỉ. Tôi một phần vì bận và phần vì... lười nên cũng không có thời gian xem được nhiều, hôm nay có chút thời gian và hứng thú ngồi xem các bài viết và hình ảnh của các báo/media chụp và quay phim lại để xem thế ...
Lazada Vietnam Master card on Monday