ai giúp em cái đĩa reco của hp dv2409tu

Các thớt khác của helpme
15 Tháng mười 2007 lúc 11:33
hôm wa em đã post cái này 1 lần rùi mà tâm thần hoảng loạn quá nên ko ghi đề rõ ràng,mod del mất.em xin hỏi có ai xài cùng dòng máy hp pavilion dv2409tu với em,xin giúp em bộ đĩa recover với.em cần gấp lắm,xin cám ơn cac bác.

olala13

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng mười 2007 lúc 13:28
Định không trả lời nữa vì hôm qua đã trả lời rồi :) Bạn có thể trả lời cho rõ mấy câu hỏi sau đây được không.
1. Bạn đã táy máy gì vào máy mà bây giờ phải khôi phục lại?
2. Khi quá trình khôi phục bị lỗi, thì máy có dòng thông báo gì?
3. Máy của bạn còn ổ Recovery không?
Mình không có đĩa DVD phục hồi dữ liệu cho máy bạn nhưng nếu bạn trả lời rõ có thể mình sẽ giúp được.

15 Tháng mười 2007 lúc 15:14
Định không trả lời nữa vì hôm qua đã trả lời rồi :) Bạn có thể trả lời cho rõ mấy câu hỏi sau đây được không.
1. Bạn đã táy máy gì vào máy mà bây giờ phải khôi phục lại?
2. Khi quá trình khôi phục bị lỗi, thì máy có dòng thông báo gì?
3. Máy của bạn còn ổ Recovery không?
Mình không có đĩa DVD phục hồi dữ liệu cho máy bạn nhưng nếu bạn trả lời rõ có thể mình sẽ giúp được.
trước hết,xin thanks bác olala. mình xin trả lời cụ thể:
1. mấy hôm nay,thấy máy khởi động khá chậm so với bình thường,mình cũng muốn thử cái recov coi nó như thế nào.f11 vào bình thường,chọn restore to factory setting,processing đang 0% thì báo lỗi như sau:"Error 0x4001001300001002. If this issue continues, please contact HP support". Dù mình đã tham khảo nhiều bài trên này như chỉnh partition recov là active.boot bằng hdd,nhưng vẫn báo lỗi như vậy.từ hồi mua máy giờ partion recov là mình để nguyên,ko hề đũng chạm đến nó.
2. mình ko có recov disks.
3. máy còn nguyên partion recov,nhưng có điều mình thấy lạ là khi dùng partition magic vào thì ổ recov báo là total:8gb, free space chính xác 4gb.
Thanks.

olala13

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng mười 2007 lúc 22:31
Mình vẫn chưa xác định được lỗi này :confused: Đang nghiên cứu tiếp; sẽ cố gắng trả lời sớm nhất có thể. Không biết có cao thủ nào rành món này nữa không :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có mua 1 cái laptop Asus ROG trên tiki 28tr đc công ty tài trợ 16tr, nhưng hoá đơn tiki xuất cty em nó hok đồng ý. Nó bảo >20tr thì bên thuế quy định tiền phải đc ck từ tk cty, mà lúc mua em lỡ dùng thẻ credit cá nhân rồi. Em gọi tiki để nhờ nó là ...
Lazada Vietnam Master card on Monday