Ai hướng dẫn mình cài lại máy Toshiba với! Mình cám ơn nhiều lắm

Các thớt khác của fick123
26 Tháng hai 2008 lúc 11:26
Chào các bạn, mình có con máy Toshiba M100-2421E, hiện nay máy hoạt động bình thường nhưng nó chạy chậm hơn hẳn lúc mới mua, có lẽ là do mình cài nhiều phần mềm, nhiều trò chơi, gỡ ra rồi lại cài lại, lung tung hết cả. Bi giờ chạy chậm quá mình muốn cài lại như lúc đầu mới mua ý thì làm thế nào, bạn nào biết thì hướng dẫn mình với, mình cám ơn rất nhiều. Máy dùng hệ điều hành Vista home basic, lúc mới mua mình thấy nó cho một cái đĩa Recovery nhưng mình chưa bóc tem bởi vì chẳng bít dùng như thế nào. À, mà cho mình hỏi cài lại máy thì có bị mất dữ liệu không? Nếu ko mất dữ liệu thì càng tốt, dữ liệu quan trọng của mình có khoảng 10G trên ổ E.

duongquanlaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng hai 2008 lúc 11:43
Nếu vậy bạn cứ cho cái đĩa DVD Recovery đi kèm máy và làm theo các bước hướng dẫn của nó! Đơn giản lắm bác ạ! Thường thường thì dòng Toshiba có phần vùng Recovery riêng! Bạn có thể khởi động máy ngay bên ngoài bấm nháy số 0 là vào phần Recovery trên HDD!

Musea

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng hai 2008 lúc 18:26
Có một số chế độ trong recover của máy Toshiba:

1. Recover toàn bộ hệ thống. Lúc này, máy sẽ bị xóa hết tất cả các phân vùng (trừ phân vùng chứa Recovery) và trở về lúc khởi thủy của máy.

2. Recover trên 1 phân vùng duy nhất. Bạn có thể chọn lựa phân vùng mà mình muốn recover. Cách này là cách tốt nhất để ko bị mất dữ liệu các ổ còn lại.

Bạn phải tự tìm hiểu và chọn thôi.
Chúc may mắn.

Two2xist

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng hai 2008 lúc 23:22
Chào các bạn, mình có con máy Toshiba M100-2421E, hiện nay máy hoạt động bình thường nhưng nó chạy chậm hơn hẳn lúc mới mua, có lẽ là do mình cài nhiều phần mềm, nhiều trò chơi, gỡ ra rồi lại cài lại, lung tung hết cả. Bi giờ chạy chậm quá mình muốn cài lại như lúc đầu mới mua ý thì làm thế nào, bạn nào biết thì hướng dẫn mình với, mình cám ơn rất nhiều. Máy dùng hệ điều hành Vista home basic, lúc mới mua mình thấy nó cho một cái đĩa Recovery nhưng mình chưa bóc tem bởi vì chẳng bít dùng như thế nào. À, mà cho mình hỏi cài lại máy thì có bị mất dữ liệu không? Nếu ko mất dữ liệu thì càng tốt, dữ liệu quan trọng của mình có khoảng 10G trên ổ E.
Tốt nhất là copy Data ra ổ lưu trữ ...rồi cho đĩa Recovery chạy...sao đó muốn chia thêm Part nữa thì dùng Part magic -->resize nhỏ lại ..phần dư ra tạo thêm ổ mới ...
Chúc vui

Bài viết cần bạn xem thêm

Cùng chia sẻ để anh em bớt bị áp bức. Các bác lựa chọn đơn vị vận chuyển nào? Lý do lựa chọn (nhanh, uy tín, nhân viên xinh, rẻ, gần nhà,...). Riêng e là e thấy tụi Viettel Post làm ăn ứ có chuyên nghiệp rồi đó. ...
Lazada Vietnam Master card on Monday