Ai ở HN giúp em bộ DVD Recovery cho HP với ạ

Các thớt khác của thitkhotau
12 Tháng mười 2007 lúc 00:55
Dạ em có 1 con HP tx 1221 au do nghịch chia ổ bằng Patition Manager 85 bị restart nên mất sạch toàn bộ dữ liệu ổ C ngoài ra ổ Recovery và 1 ổ Data vẫn nguyên. Nhưng kô hiểu vì sao kô f11 để Recovery được kô biết anh có bộ đĩa DVD recovery cho máy này kô cho e copy 1 đĩa em xin cảm ơn
Em vô ổ Recovery mà kô thấy gì ca trắg trơn kô biết có thể tự khôi phục được kô ạ

olala13

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng mười 2007 lúc 01:10
Bạn có thể dùng dữ liệu trong ổ D-Recovery để phục hồi lại máy bằng cách như sau.
Bước 1: Sử dụng đĩa Hiren Boot để khởi động máy. Đặt ổ D từ passive sang active.
Hoặc bạn có thể dùng Super FDisk. Tải về từ http://www.majorgeeks. com/Super_Fdisk_d49 85.html. Bạn tải về rồi bung ra --> burn thành một CD.
Cho CD vào máy và khởi động lại máy. Giao diện của Fdisk hiện ra --> Bạn đặt ổ D thành active.

Bước 2: Khởi động lại máy. Vào Bios, đặt ưu tiên khởi động từ ổ cứng.

Bước 3: Khởi động lại máy. Bấm và giữ phím F11. Quá trình khôi phục lại máy trở về tình trạng ban đầu sẽ bắt đầu.
Tham khảo thêm ở: http://handheld.com.vn/forum/showthread.php?t=63164&page=2.
Chúc thành công.
Sau khi khôi phục lại máy, nhớ tạo đĩa DVD/CD recovery nhé.

12 Tháng mười 2007 lúc 12:52
Anh cho em hỏi là nếu sau khi khôi phục Recovery được bằng f11 thì trong trường hợp máy của em ổ C hiện đang ở trạng thái unformat dữ liệu sẽ khôi phục như thế nào? và ổ D: Recovery và E: Data sẽ vẫn nguyên chứ à Em hỏi để còn backup trước khi làm cảm ơn anh nhiều ạ

tuthang

Thành viên mới - DỰ BỊ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng mười 2007 lúc 13:29
Anh cho em hỏi là nếu sau khi khôi phục Recovery được bằng f11 thì trong trường hợp máy của em ổ C hiện đang ở trạng thái unformat dữ liệu sẽ khôi phục như thế nào? và ổ D: Recovery và E: Data sẽ vẫn nguyên chứ à Em hỏi để còn backup trước khi làm cảm ơn anh nhiều ạ
Tôt nhất là cứ nên backup dữ liệu trước khi recovery F11
cũng có thể nó chỉ làm lại ổ C của bạn thôi

olala13

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng mười 2007 lúc 14:33
Nếu bạn có dữ liệu gì quan trọng ở ổ C thì nên sao lưu ra CD/DVD. Còn khi phục hồi máy về tình trạng ban đầu, máy sẽ format toàn bộ dữ liệu trên ổ C. Các ổ khác vẫn còn nguyên.

13 Tháng mười 2007 lúc 02:56
Tình hình là em gặp lại đúng trường hợp như topic cũ đã bị
Đã chọn D HP_Recovery làm active sau khi khởi động lại nhấn f11 thì máy có chạy ấn nhiều đến khoảng 10s thì có tiếng kêu bip, máy màn hình đen chay khoảng 30s thì restart quá trình tiếp theo lại lặp lại y hệt. Em đã dis trong bios toàn bộ mục boot qua CD/DVD mà vẫn không được. Help

olala13

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng mười 2007 lúc 09:51
Bạn đã vào BIOS để đặt khởi động đầu tiên là ổ cứng chưa. Đặt ưu tiên khởi động từ ổ cứng trước, sau đó mới đến ổ CD --> Khởi động lại máy --> Nhấn F11.

13 Tháng mười 2007 lúc 15:07
Tình hình là vẫn vậy mà anh hiện h em đag ở nước ngoài kô thể cầm trực tiếp máy đến check được hay anh cho e số điện thoại để em liên lạc trực tiếp hỏi anh cái. Đã làm như anh nói giữ f11 mà toàn màn hình đen rùi restart thui
Cảm ơn a nhiều

olala13

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng mười 2007 lúc 11:45
Mình đã đọc lại rất kỹ toàn bộ các bài đã đăng phía trước và thấy hình như đã bỏ sót một chi tiết như sau:
Bạn đã chia lại ổ cứng của máy thành 3 ổ khác nhau, phải không :confused: . Trong trường hợp đó, có thể ổ Recovery sẽ không còn là ổ D nữa. Bạn kiểm tra lại xem chữ cái của ổ Recovery là gì rồi vào chương trình Fdisk để đặt nó làm active.
Còn việc bạn thấy ổ Recovery trống trơn là vì tất cả các dữ liệu khôi phục đều ở dạng ẩn. Bạn nhấp propertis của ổ đĩa sẽ thấy dung lượng đã chiếm đầy lên tới 7GB. Còn ổ Recovery là còn hi vọng bạn ạ.
Thử lại nhé.

15 Tháng mười 2007 lúc 00:40
Từ trước đến nay vẫn là ổ D vì ổ C ở trạng thái unformat nên ổ D vẫn kô đổi và em khi chọn active thì nhìn vào dung lượng để nhận biết ổ nào là ô HP_Recovery chứ, nó là ổ 8gb bé nhất mà!!!
Tình hình là bây h e down đc Winvista rùi tự cài ok nhưng vẫn muốn Recovery về trạng thái nguyên bản, máy hiện tại vẫn có 3 ổ, ổ C formated hiện thành ổ E, ổ D: HP_Recovery vẫn như vậy.
Thông báo tình hình kô biết a nắm đc kô nhưng nếu có thể a có đĩa dvd Recovery cua HP tx 1221 au có thể burn em đc kô nếu ở HN em có thể lấy trực tiếp, ở nơi khác có thể gửi qua đg bưu điện hoặc up lên host là ok nhất, mọi chi phí em xin chịu ạ
Lưu ý cái ổ HP Recovery của e vẫn nguyên trạg kô biết có burn ra DVD để tự setup đc kô??? em xin cảm ơn

Bài viết cần bạn xem thêm

Từ thứ sáu đến giờ em không kiểm tra được hành trình bưu phẩm và web viettel post lúc vào được lúc không! Các bác có bị thế không ạ?
Lazada Vietnam Master card on Monday