Ai rành LCD monitor cho em hỏi với

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng sáu 2007 lúc 09:22
dạ, tình hình là cần 1 con LCD để xài mà hem biết con nào :D
Em cần đẹp, hiệu quả, chất lượng mà giá cả hợp lí nhất.
có con viewsonic này thấy thông số khá quá mà giá cũng ổn, hem biết sao. tuy nhiên hem có thích iPod nên mua thì hơi phí :)

http://shopper.cnet.com/lcd-monitors/viewsonic-vx2245wm-viewdock/4014-3174_9-32147384.html

ai bít tư vấn giúp em nên mua loại nào :) to to chút hen

HDcam

HHVN - UNTITLED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng sáu 2007 lúc 09:35
Bạn có thể tham khảo con Samsung 19 wide này, hình ảnh khá ân tượng giá cả phải chăng (280usd) đang được bán rộng rãi tại các cửa hàng máy tính trên toàn quốc.

ps : To hơn thì hiện tại chỉ có em Dell 24inch nhưng giá tại VN còn quá cao (900usd) nên em tạm thời chọn giải pháp 2 màn hình 19" dùng vẫn sướng hơn :)

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng sáu 2007 lúc 10:47
dạ em ở Mĩ :D có cái nào 20" trở lên đi anh ơi, 19" chán ùi :D

chaunghe

BÁC SỸ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng sáu 2007 lúc 11:06
Bác mua cái LCD Viewsonic thì mua dòng VP hay VX thôi bác ạ .
Nếu ở Mỹ thì mua ở NewEgg.com ý, giá rẻ thôi .

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
7 Tháng sáu 2007 lúc 12:43
dạ, tình hình là cần 1 con LCD để xài mà hem biết con nào :D
Em cần đẹp, hiệu quả, chất lượng mà giá cả hợp lí nhất.
có con viewsonic này thấy thông số khá quá mà giá cũng ổn, hem biết sao. tuy nhiên hem có thích iPod nên mua thì hơi phí :)

http://shopper.cnet.com/lcd-monitors/viewsonic-vx2245wm-viewdock/4014-3174_9-32147384.html

ai bít tư vấn giúp em nên mua loại nào :) to to chút hen
Chào anh, lựa chọn Viewsonic cũng tốt, tôi mua vài năm rồi, hàng sản xuất tại Trung Quốc nhưng dùng chả thấy sao cả. Rất nhiều người đồng ý với chất lượng này. Bây giờ không biết còn nhãn hiệu nào tốt hơn thì không biết vì chưa hỏng chưa mua :D

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng sáu 2007 lúc 13:34
Bên công ty mình dùng toàn Viewsonic, mỗi ngày trung bình từ 14 đến 20 tiếng, có 1 đợt dùng từ 1997 đến nay vẫn dùng tốt, mình cũng đang dùng thằng VX2235WM (xách từ USA về), phải nói thẳng là rất tuyệt. Samsung quảng cáo độ tương phảin 2000:1 nhưng thực tế không như quảng cáo.
Viewsonic vẫn là lựa chọn tốt nhất.

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng sáu 2007 lúc 19:49
đâu có, cá gắn với laptop ạ :)

@chaughe : vx2245 là con 22" có đế cắm ipod em nói tới đấy ạ, tuy nhiên em ko xài ipod nên thấy mua nó thì hơi kì kì ...

@all : vậy là nên mua viewsonic ạ :D vậy bà con cho em 3 model có vẻ ổn nhất được hem ... (vì cho 1 cái chưa chắc đã kiếm ra :p)

p/s : loại có thể kéo lên xuống được chứ đừng cao quá, vì cái bàn em cũng đã cao rồi ...

Bài viết cần bạn xem thêm

Dear các anh em Hanheld;
Diễn đàn HH bây giờ tương đối già, không có nhiều bài viết trẻ trung để các anh em trẻ như em có cơ hội chém gió cafe. Nhưng chuyên mục "Đấu giá" luôn là chuyên mục hot, thu hút nhiều nick mới tham gia. Trước em cũng tình cờ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday