Air Blade và Hayate 125 nên mua xe nào

Các thớt khác của trucpq

Bạn thích xe nào?

• Nouvo

Votes: 23 12.9%
  • Hayete

Votes: 43 24.2%
  • SRC

Votes: 18 10.1%
  • Attilla Elizabeth

Votes: 5 2.8%
  • Honda Air Blade

Votes: 100 56.2%

• Total voters
    178

trucpq

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng chín 2007 lúc 17:44
Mình đang phân vân muốn mua giữa hai xe này bác nào có kinh nghiệm sử dụng rồi xin góp ý với. Chiếc Hayate được cái 123cc nên mình thích lắm mà chưa thấy ai chạy nên không biết ra sao.

Cảm ơn

23 Tháng chín 2007 lúc 20:01

HamDzui

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng chín 2007 lúc 06:37
Mua Air Blade đi, chứ con Hayate nhìn bên ngoài nhỏ và thấy chán thế nào đó

vietsa

Lương Y Như Từ Mẫu
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng chín 2007 lúc 10:06
Nên mua Air Blade, ở ngoài trong con Air Blade đẹp và đẳng cấp hơn con Hayate nhiều

linhldv

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng chín 2007 lúc 12:14
E đang đi Air Blade nè bác, mua rùi đi sẽ thấy dc chất lo7ợng của nó. nhưng còn tuỳ vóc dáng của bác thế nào. cao 1 tí thì đi AB còn dáng người nhỏ thì đi Hayate hợp hơn. nhưng ghét cái là thằng Honda nó mất nết wá ra Head mua AB thì ko có còn ra ngoài cửa hàng thì đầy ra nhưng giá thì cao hơn từ 2-3 tr rất vô duyên. Lúc e mua chiếc AB của e phải đăng ký trong hãng tới 1 tháng mới có. e tức wá mail chửi thằng Honda VN nó có cho nhân viên DT lại trả lời e chửi cho nó 1 phen rùi thế mà đâu vẫn cứ vào đấy e bảo nó thế mà lúc nào cũng mở mồm ra là " tôi yêu Việt Nam" .
Đó là thực tế khi mua những xe model mới của Honda VN, còn nếu bác mua Hayate thì cứ ra Head của SUzuki mà lượm thẳng e nó về chẳng cần đặt điếc gì cả.

dualcore

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng chín 2007 lúc 12:15
Nhưng cái giá có 22.8TR mà có được 125cc thì cũng nên nghĩ đấy anh ạ! Air blade chỉ có 110cc mà giá cao 28tr, giờ đi mua thể nào cũng bị chém >30tr đấy.

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng chín 2007 lúc 12:45
Và cái quan trọng nhất là máy của Honda hơn của Suzuki.Nếu về độ bền thì hiển nhiên con Air Blade hơn rồi!
Máy Honda dễ sửa hơn Suzuki thôi chứ máy + dàn mủ ko bằng Su đâu. Từ Viva, Shogun máy cực mạnh, đi thiên thu luôn, ra xa lộ Future chỉ có chết ---> Chọn Hayate đê :D

*Để dễ hình dung: con Air Blade giống Nokia E90 và con Hayate giống SE P1i .

Bài viết cần bạn xem thêm

Xin phép các Mod, BQT (trừ Mod @Hassler), e xin đc báo cáo ạ: [emoji3]
Em có bài đấu giá, ghim sticky ở đây: https://www.handheld.com.vn/threads/sam9-hu-oa-ma-20-kt-23h08-22-11-2018.506462/
Khi mọi người đang tham gia chơ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday