Âm thanh trong o2 mini

Các bác cho em hỏi khi nghe nhạc bằng tai nghe của O2 mini co nghe được âm thanh stereo không. Hay là âm thanh mono. Máy của em không có tai nghe. E hỏi biết để mua 1 bộ tai nghe.
Cảm ơn rất nhiều.

giaphu2012

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
O2 nghe được stereo đó bạn, nhưng theo tui thì bạn đừng mua tai nghe zin của O2, nghe không hay. Bạn nên mua tai nghe của Sony Erricsson, bạn vô trung tâm SE đưa máy ra là người ta biết bán cho bạn liền ah.

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
O2 nghe được stereo đó bạn, nhưng theo tui thì bạn đừng mua tai nghe zin của O2, nghe không hay. Bạn nên mua tai nghe của Sony Erricsson, bạn vô trung tâm SE đưa máy ra là người ta biết bán cho bạn liền ah.
Bạn lưu ý là tai của SE (P900, P910i) chỉ dùng được cho 022 và 02i thôi, 02 mini dùng lỗ giống của Ngage Classic đó, tốt nhất bạn mua 1 cái jắc chuyển 2,5 -> 3,5 và mua thêm cái tai tốt tốt mà nghe (W800i cũng tốt lắm đó).

Mình cũng đã thử 1 loại tai nghe có jac cắm vừa với O2 mini nhưng không rõ là loại gì. Nhưng chỉ nghe được mono thôi. Mình có thể độ chế lại tai nghe nếu có 1 cái jac như thế không. Xin các bạn chỉ giáo

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình cũng đã thử 1 loại tai nghe có jac cắm vừa với O2 mini nhưng không rõ là loại gì. Nhưng chỉ nghe được mono thôi. Mình có thể độ chế lại tai nghe nếu có 1 cái jac như thế không. Xin các bạn chỉ giáo
Không chỉnh được bằng phần mềm được đâu bạn ạ, mỗi loại máy có 1 jắc khác nhau mà, mặc dù cùng là jắc 2.5' cả. Ví dụ máy 02, 02i và SE P900, SE P910i nghe cùng tai được, 02s với Moto E398, E690, E680i, LG G1800 nghe cùng tai được, 02mini với Ngage C cùng được. Tất nhiên nhiều máy giống nhau nhưng mình mới thử được từng đó thôi :D

Kinh nghiệm của em là các bác không nên nghe nhạc trên O2mini, cực chán!
Chắc bác xài Rom cũ,hoặc là nghe bằng tai zin rồi,nếu bác có tai Atom thì gắn vô nghe thử đi,chất lượng âm thanh ko chê vào đâu được,vả lại con O2 mini cũng dễ chịu,jăc cắm tương thích với nhiều loại tai nghe khác nhau...

Các bác cho em hỏi khi nghe nhạc bằng tai nghe của O2 mini co nghe được âm thanh stereo không. Hay là âm thanh mono. Máy của em không có tai nghe. E hỏi biết để mua 1 bộ tai nghe.
Cảm ơn rất nhiều.
Dùng tai nghe của SE thì nghe hay nhưng mà sẽ có một bất tiện là không thể thực hiện đàm thoại.Kẻ cả dùng Jack chuyển.Nếu nghe nhạc thì tốt nhất dùng chế độ Flight mode.Để tránh cuộc gọi đến.Trước Em dùng mini thì dùng tai nghe P9xxx.Good luck !

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mua các loại tai zin của creative và sony. Ngõ out pda mình cam đoan nghe ngang ngửa creative. Đừng bao giờ nghe nhạc = tai zin O2 nhé, tệ lắm.

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mua các loại tai zin của creative và sony. Ngõ out pda mình cam đoan nghe ngang ngửa creative. Đừng bao giờ nghe nhạc = tai zin O2 nhé, tệ lắm.
Vậy thì do mình dùng tai nghe zin rồi. Từ trước tới giờ cứ tưởng dùng đồ zin mới tốt :D

Con Neo thì em nghe bằng tai zin của nó lại thấy cực hay, phê tít thò lò!

Bài viết cần bạn xem thêm

Những cây đèn Tiffany trong bài viết https://www.handheld.com.vn/threads/su-huyen-bi-cua-nhung-cay-den-quy-toc-tiffany.477384/ nhắc đến đều là những cây đèn phiên bản - tức là có chất lượng tương đương với đèn phiên bản gốc của Louis Co ...
Lazada Vietnam Master card on Monday