AMD hiện tại hơn Intel???

Các thớt khác của dualcore

dualcore

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng năm 2007 lúc 15:41
Em đọc thấy AMD sắp ra công nghệ mới có thể chuyển qua lại giữa 2 chế độ cạc màn hình onboard và cạc rời bên trong máy, khiến cho lap có thể tiêt kiệm pin hơn khi không cần chơi games, độ phân giải cao. Ngó qua con Dell của mình không biết nó có hỗ trợ thế không nhỉ các Bro??Loại Dell core duo 1.73, Nvidia 7300 256MB của em có chức năng thế không nhỉ?Mới dùng nên chẳng có kinh nghiệm nhiều, các Bro chỉ em với nhé!
Thanks.:eek:

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng năm 2007 lúc 13:18
Em đọc thấy AMD sắp ra công nghệ mới có thể chuyển qua lại giữa 2 chế độ cạc màn hình onboard và cạc rời bên trong máy, khiến cho lap có thể tiêt kiệm pin hơn khi không cần chơi games, độ phân giải cao. Ngó qua con Dell của mình không biết nó có hỗ trợ thế không nhỉ các Bro??Loại Dell core duo 1.73, Nvidia 7300 256MB của em có chức năng thế không nhỉ?Mới dùng nên chẳng có kinh nghiệm nhiều, các Bro chỉ em với nhé!
Cái này là do Mainboard và trình điều khiển hỗ trợ chứ liên quan gì đến CPU mà lôi AMD với Intel vào làm chi?

Sony SZ có chế độ chuyển qua lại giữa 2 chế độ đó!

dualcore

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng năm 2007 lúc 14:19
Ra là thế! Hình như bác đang dùng Dell hả? Dòng Dell có thể làm thế không hả Bro?Nếu không có chắc là chỉ khắc phục bằng cách giảm độ sáng LCD và standby các thiết bị khi không dùng đến thôi nhỉ Bro!?:rolleyes:

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng năm 2007 lúc 14:39
Ra là thế! Hình như bác đang dùng Dell hả? Dòng Dell có thể làm thế không hả Bro?Nếu không có chắc là chỉ khắc phục bằng cách giảm độ sáng LCD và standby các thiết bị khi không dùng đến thôi nhỉ Bro!?:rolleyes:
Vâng, em đang dùng Dell 9400. Nói đến tiết kiệm điện lại buồn cho anh chàng Dell. Trình điều khiển tiết kiệm điện của Dell quá là tệ luôn. Hiện tại em đang dùng:

- Config Free của Toshiba để tắt, bật các thiết bị mạng.
- i8kfangui31 để quản lý quạt gió của máy.
- Notebook Hardware Control để quản lý tốc độ CPU

Nói chung là tệ, thua xa trình quản lý điện năng của Toshiba, Sony với IBM.

bingo

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng năm 2007 lúc 15:11
Mời bác xem bài viết của em tiêu đề " AMD Puma Mobile Platform vs Intel Santa Rosa" sẽ hiểu rõ hơn về công nghệ này.

bingo

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng năm 2007 lúc 15:20
Cái này là do Mainboard và trình điều khiển hỗ trợ chứ liên quan gì đến CPU mà lôi AMD với Intel vào làm chi?

Sony SZ có chế độ chuyển qua lại giữa 2 chế độ đó!
Công nghệ PowerXPress Technology của AMD hoàn toàn khác so với những gì mà dòng máy Sony SZ áp dụng.
- Dòng này có switch chuyển đổi giữa hai loại card màn hình intergrated và dedicated. Và phải chuyển Switch khi chưa khởi động vào Windows.
Thường thì chọn card màn hình intergrated (GMA 950) khi sử dụng battery để tiết kiệm điện (Switch để ở vị trí Stamina). Còn khi NB có cắm điện thì chuyển sang chế độ card màn hình rời Nvidia 7300Go. để gia tăng hiệu suất hệ thống khi sử dung đồ họa hoăc Games

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình cần mua vài em sim số phát tài viettel cho đời lộc lá tí ạ, bác nào có hay biết đâu bán rẻ rẻ thì chỉ em với ạ, xin cảm ơn rất nhiều
Lazada Vietnam Master card on Monday