Ẩn biểu tượng "lá chắn" Windows Security Center - Cần sự giúp đỡ !

Các thớt khác của qutuhu
21 Tháng tám 2007 lúc 16:00
Xin chào các bác,

Máy em đang dùng XP, có cái biểu tượng "lá chắn" đỏ Windows Security Center ở góc phải Taskbar thỉnh thoảng nó lại có thông báo nổi lên rất khó chịu. Em tìm các cách để ẩn (hoặc vô hiệu hóa) nó đi mà không được.

Nhờ các bác giúp đỡ.

Xin cảm ơn nhiều.

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng tám 2007 lúc 16:05
trỏ chuột vào biểu tượng; click phải ;chọn" open Security center" ; khi vào tab này; chọn "change the way Security center alerts me" ;click bỏ tất cả các tùy chọn rồi "OK"...xong.

21 Tháng tám 2007 lúc 22:07
trỏ chuột vào biểu tượng; click phải ;chọn" open Security center" ; khi vào tab này; chọn "change the way Security center alerts me" ;click bỏ tất cả các tùy chọn rồi "OK"...xong.
Bác đáp ứng đủ yêu cầu của nó đề ra thì nó tự tắt thôi mà.
Security Center ở XP có 3 yêu cầu: Firewall, Automatic Updates và Anti-virus Protection.
Gõ msconfig, chọn mục Services ở trên, sau đó vào bỏ chọn cái Security Center. Rồi chọn Apply, OK rồi khởi động lại máy là được
Xin cảm ơn các bác, nhưng ý em là muốn ẩn nó đi chứ không phải vô hiệu hóa nó các bác ạ.

Thanks.

vuitinh_hp

Bị vợ la làm gì cũng giục
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng tám 2007 lúc 22:21
Xin cảm ơn các bác, nhưng ý em là muốn ẩn nó đi chứ không phải vô hiệu hóa nó các bác ạ.

Thanks.
thì cũng thế cả thôi mà, bạn xem lại 3 bài hướng dẫn ở trên, muốn ko cho nó hiện thì một là đáp ứng đủ yêu cầu của trình đó, không đáp ứng được yêu cầu của trình đó thì phải xem thành phần nào không đáp ứng được rồi chọn "change the way Security center alerts me" là xong mà.

Chúc bạn thành công !

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng tám 2007 lúc 23:02
hehe. bác làm như sau.
ấn phải chuột vào thanh taskbar\properties.
Chọn Customize trong taskbar
nhìn thấy dòng chữ Windows security alerts. Chọn allways hide
Thế là vĩnh viễn nó không xuất hiện nữa

22 Tháng tám 2007 lúc 07:36
hehe. bác làm như sau.
ấn phải chuột vào thanh taskbarproperties.
Chọn Customize trong taskbar
nhìn thấy dòng chữ Windows security alerts. Chọn allways hide
Thế là vĩnh viễn nó không xuất hiện nữa
Làm theo cách của bác thì nó vẫn chưa ẩn hẳn, khi ta kích chuột vào Taskbar nó vẫn xuất hiện và thỉnh thoảng nó vẫn ra thông báo làm khó chịu, bậc mình lắm.
Ý em là muốn nó vẫn hoạt động một cách "âm thầm" và không lộ mặt trên Taskbar và ra những thông báo làm ta khó chịu nữa bác ạ.

Thanks.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bảng giá xe Mercedes mới nhất tháng 09/2018

Thương hiệu xe sang duy nhất có nhà máy tại Việt Nam - Mercedes-Benz có thế mạnh về giá bán khi thuế nhập khẩu linh kiện chỉ khoảng 30%, so với các mức thuế nhập khẩu xe nguyên c ...
Lazada Vietnam Master card on Monday