Anh em cho hỏi chỗ bán HDD tại HN

Các thớt khác của Hola

Hola

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng một 2007 lúc 14:09
Lý do là cứ phải chạy lang thang mà nhiều khi vác cả cái Laptop đi thì nặng nên lười, muốn mua cái ổ HDD copy dữ liệu cho nó nhẹ. Anh em cho hỏi ở HN có chỗ nào bán HDD uy tín không ạ? Nghe thấy nói ngoài cái HDD này lại còn có cái vỏ cho nó nữa đúng không ạ? Anh em nào biết chỉ giúp nhé.
Cảm ơn nhiều.

diadoi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng một 2007 lúc 14:57
Mua HDD thì thiếu giống gì chỗ, anh giai cứ mua đi rồi em tặng HDD Box.

Mà anh định mua ổ bao nhiêu Gb? Định mua ổ cho Notebook (1,8 hoặc 2,5") hay mua ổ cho PC (3,5")?

Tầm tiền ổ 100Gb ATA 5.400 vòng/phút cho Notebook khoảng 100$, tương đương với ổ 250Gb ATA 7.2000 vòng/phút cho PC (88$).

Mua ổ 100Gb cho Notebook bác có thể tham khảo: http://www.vitinhat.com/ (giá khoảng 105$, có mặc cả)

Mua ổ 250Gb cho PC bác có thể tham khảo: http://www.vinhtrinh.vn/ (giá khoảng 88$, ko mặc cả, ngay sát nách nhà bác)

diadoi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng một 2007 lúc 22:16
Dạ, cái HDD Box nó cũng có bán nhưng nếu như bác thừa tiền muốn mua thì em bán cho bác, rồi em dùng tiền đấy mời bác đi nhậu, mời thêm mấy bác nữa cho vui. Bác thu xếp cho em xin tí thời gian đi.

tuan81gt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng một 2007 lúc 22:30
Dạ, cái HDD Box nó cũng có bán nhưng nếu như bác thừa tiền muốn mua thì em bán cho bác, rồi em dùng tiền đấy mời bác đi nhậu, mời thêm mấy bác nữa cho vui. Bác thu xếp cho em xin tí thời gian đi.
Hay quá nếu anh Khanh còn thừa cái nào thì bán cho em nhé. Ở nhà vẫn còn cái ổ Maxtor (Ata 40G:eek: ) đem ra sao lưu dữ liệu vì Laptop đầy rồi.
Mà thế thì cái HDD đấy to lắm anh nhỉ:confused:
À anh ơi cái này có cần nguồn ko anh? hay là chỉ cần cắm vào cổng USB là chạy

diadoi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng một 2007 lúc 23:39
Hay quá nếu anh Khanh còn thừa cái nào thì bán cho em nhé. Ở nhà vẫn còn cái ổ Maxtor (Ata 40G:eek: ) đem ra sao lưu dữ liệu vì Laptop đầy rồi.
Mà thế thì cái HDD đấy to lắm anh nhỉ:confused:
À anh ơi cái này có cần nguồn ko anh? hay là chỉ cần cắm vào cổng USB là chạy
Hà hà, nếu ổ 3,5" thì bắt buộc phải có Adapter chuyển đổi nguồn rồi, ổ 1,8/2,5" thì không cần, chỉ cắm USB là đủ điện dùng.

Anh chỉ có 2 cái HDD Box 2,5", 1 cái đang dùng, 1 cái lão Hola đăng ký.

Vừa có thêm 1 bộ vừa cắm được ổ 2,5", vừa cắm được ổ 3,5" ATA, vừa cắm được ổ 3,5" SATA. Cái này không cho được vì là công cụ kiếm tiền. Chú em muốn thì anh chỉ chỗ, chỉ có 10$ thôi. :D

tuan81gt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng một 2007 lúc 00:37
Hà hà, nếu ổ 3,5" thì bắt buộc phải có Adapter chuyển đổi nguồn rồi, ổ 1,8/2,5" thì không cần, chỉ cắm USB là đủ điện dùng.

Anh chỉ có 2 cái HDD Box 2,5", 1 cái đang dùng, 1 cái lão Hola đăng ký.

Vừa có thêm 1 bộ vừa cắm được ổ 2,5", vừa cắm được ổ 3,5" ATA, vừa cắm được ổ 3,5" SATA. Cái này không cho được vì là công cụ kiếm tiền. Chú em muốn thì anh chỉ chỗ, chỉ có 10$ thôi. :D
Nếu phải co nguồn thì rắc rối nhỉ?
Lần trước có ai đấu giá cái cục gì mà có thể cắm được cả ổ cứng, CD.... ko biết ở đâu bán các bác nhỉ?
Đang cần vì ổ quang của Laptop nhà em cứ chạy được 1 lúc là treo có lẽ vì cơ yếu quá.

diadoi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng một 2007 lúc 08:41
Ơ kìa, anh đã giải thích rõ rồi còn gì.

Ổ cho PC mới phải dùng nguồn cấp bên ngoài. Còn ổ (HDD / CD-DVD) cho Notebook thì không cần, chỉ cần dây USB là đủ. Nhưng đấy chỉ là lý thuyết áp dụng cho hàng chính hãng thôi, chứ ổ nhái, box nhái, hàng nhái thì vẫn được nhưng toàn phải cắm thêm điện ngoài vì điện từ cổng USB không cung cấp đủ.

:D

Bài viết cần bạn xem thêm

Nước vào vi sai cầu trước có thể khiến hư hỏng các bộ phận bên trong, mức độ nặng phải thay thế với mức tiền hàng trăm triệu đồng.

Chiều ngày 10/8 tại garage ôtô trên đường Hoàng Quốc Việt (Quận 7, TP HCM), một chủ sở hữu xe M ...
Lazada Vietnam Master card on Monday