Anh em chú ý với bọn Tây lừa đảo

Các thớt khác của boomboom

boomboom

BoOm
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Anh em chú ý, hiện này xuất hiện rất nhiều bọn Tây lừa đảo. Chúng nó thường đi 1 nhóm 2-3 người đi bằng ôtô. Thủ đoạn lừa đảo của chúng là dùng trò đổi tiền để lừa: em vừa bị 1 vố đau cách đây 15 phút ~X(

Chúng vào cửa hàng em, hỏi đổi tiền tờ 500k. Em lôi ví ra định đổi thì chúng hỏi xem em có những tờ tiền gì để chúng đổi. sau đó em cho chúng xem có các loại tiền 50k, 100k, chúng vờ đếm đếm rồi trả lại. bảo ko đổi nữa. rồi sau đó chúng đi. Khi kiểm tra lại ví em thấy thiếu ngay 1 triệu :(( chạy ra đuổi theo thì chúng đã chạy mất. :((
mặc dù lúc nó đếm ngay trước mặt em và cả đứa em gái em đứng cạnh đó nhưng ko hiểu chúng lấy kiểu gì nữa ~X( ~X(

Đặc điểm nhận dạng 2 thằng vào cửa hàng em là 1 thằng tóc xoăn hơi xù dáng gày, cao khoảng 1m9.
1 thằng da ngăm đen, to béo tóc xoăn ngắn. Hình như là người trung Á
Thông báo cho anh em biết để phòng tránh. 8-|

Mặc dù binh thường em rất quý người nước ngoài. N

doilagi

GÂY DỰNG
Re: anh em chú ý

thông tin này báo chí đăng đầy lên hết rồi mà bác,vậy mà bác cũng bị dính chưởng.

chia buồn cùng bác vậy.

Diễm Quỳnh

GẮN KẾT
Re: anh em chú ý

Thành thật chia buồn cùng anh, đúng là một ngày không vui.
Anh nói với em gái tới Công An Phường báo cáo vụ việc, Công An họ sẽ thông báo liên phường để bà con cùng cảnh giác.
Trong Sài Gòn vụ này xảy ra khá nhiều nhưng nhờ đọc báo thường xuyên nên bây giờ nói chung "Tây" vào mua hàng và đổi tiền cũng hơi khó.

GINZY

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
đã đọc đã biết nhưng e thắc mắc kô hiểu nó lấy bằng cách nào nhỉ, vụ kiểu này nhiều lắm, có bắt về đồn cũng chả làm j, nó kô nói TA làm j đc nó rồi cũng phải thả ra thôi, thấy bảo trong SG h bọn da đen đông lắm lập hội đi cướp,bắt đc chúng nó cũng mệt , thằng nào cũng to khỏe như con gấu. Bác boom có đuổi theo liệu có chiến đc nó kô ? thôi thì cẩn thận lần sau bác ạ

Apache08

Týp-phờ-nờ
GÂY DỰNG
Hai bác Tây nghe mô tả có khả năng nhiều là người Nigieria, (xin lỗi có bác nào Nigieria ở đây không?, em không có ý định vơ đũa cả nắm đâu, đoán thế). Vì nghe báo nói tỷ lệ mí bác này sang đây lừa nhiều lắm. Lần sau bác nào muốn trao đổi gì đó với mấy bác "tây" hơi hơi đen đen này thì cứ hỏi trước
"Oe a iu f-rom?" , nếu nghe thấy " ... Ni- dzê ..." thì mình sorry trước rồi bye bye, cẩn tắc một chút nhưng vẫn phải lịch sự nữa.

mairo

GÂY DỰNG
cái kì nhất ở đây là kỹ thuật của bọn này cao siêu quá
lấy tiền trước mặt mà ko biết

chia buồn cùng bác boom boom

@ Nhưng như thế này vẫn là may, nó ko dùng bạo lực để trấn là may rồi, súng xéng nó rút ra thì ghê lắm

Exodus

Mobilis in Mobile
GÂY DỰNG
Đọc báo, và đọc bài của bạn..mình vẫn không hiểu sao tụi nó có thể thó được đến cả triệu đồng :D

Heldhand HCM

ALIBABA & APPLE STORE
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Sao dạo này cái trò gì cũng có cả, thiệt là thua luôn.Nhưng dẫu sao cũng là 1 thông tin để anh em phòng ngừa.

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
đã đọc đã biết nhưng e thắc mắc kô hiểu nó lấy bằng cách nào nhỉ, vụ kiểu này nhiều lắm, có bắt về đồn cũng chả làm j, nó kô nói TA làm j đc nó rồi cũng phải thả ra thôi...

Bắt rồi thả chứ có dư tiền đâu mà mua vé để "trục xuất" bọn này, chán thật. Chả biết có thể trục xuất bọn này bằng cách "quăng" chúng nó về Đại sứ quán/Lãnh sự quán của nước nó ở Việt Nam không các bác :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt