Anh em giúp mình với- Không login vào máy được

Các thớt khác của Hola

Hola

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tình hình là sau khi download cái phần mềm diệt virus Bitdefender về em laptop đểu Dell Precision M70, cài xong, quét virus xong thì nó bảo mình là restart lại máy, mình đồng ý. Xong sau khi restart lại, gõ pass để login thì lại bị out. Vào chế độ Safe Mode định remove cái Bitdefender chết tiệt đi thì cứ lần nào login vào lại bị out luôn. Không hiểu là bị sao nữa?! Máy có các thông tin đang làm việc dở mà không xử lý việc được.
Anh em nào biết về cái vụ này giúp mình với. Cảm ơn nhiều nhiều.

congminh173

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
Hình như thế này la bác bị quả virus logout hay sao ấy, cứ điền pass là nó lại ra ngoài luôn !
Theo em thì bác cài lại win luôn cho lành, cài xong rồi cài anti virus luôn chứ giờ diệt cũng ko ăn thua !

Vitech_it

GÂY DỰNG
1 là thằng ku bit nó quét nhầm login là spy xâm phạm trái fép, 2 là dính virus rồi
bác mượn hdd di động backup dữ liệu rồi cài lại win cho lành thui :)
Ko hiểu tháo hdd mang ra máy khác xóa BIT có đc ko nhỉ

luckybone

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tình hình là sau khi download cái phần mềm diệt virus Bitdefender về em laptop đểu Dell Precision M70, cài xong, quét virus xong thì nó bảo mình là restart lại máy, mình đồng ý. Xong sau khi restart lại, gõ pass để login thì lại bị out. Vào chế độ Safe Mode định remove cái Bitdefender chết tiệt đi thì cứ lần nào login vào lại bị out luôn. Không hiểu là bị sao nữa?! Máy có các thông tin đang làm việc dở mà không xử lý việc được.
Anh em nào biết về cái vụ này giúp mình với. Cảm ơn nhiều nhiều.
Rất co thể BitDef đã xóa mất file userinit.exe trong thu mục System32 rồi. Đã từng gặp trường hợp y chang bác. Cuối cùng đành phải repair win thôi :|

kakak

GÂY DỰNG
theo em máy bác bị virus rồi bit xóa luôn 1 số file hệ thống dẫn đến win bị lỗi, bác nên cài bản win mới rồi cài bit để bảo vệ

Hola

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cảm ơn anh em đã tư vấn. Tự nhiên đang bình thường lại đi cài cái thằng diệt virus dở hơi nên bị thế này.:((

duykhanh2104

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bit fender này ngâu lắm toàn xóa cả file hệ thống lun,repair lại thui . Lắp đĩa win xp vào , lần đầu nó hỏi có repair không thì chọn continue , sau đó nó ra lần 2 check hệ điều hành , thì hỏi repair ko thì chọn repair cho nó sửa file hệ điều hành thui , nhanh hơn đi cài mới.

pnguyentoan

GÂY DỰNG
Giờ máy đã trục trặc thế rồi thì chỉ còn cách backup các dữ liệu quan trọng, sau đó cài lại Win rồi cài phần mềm Anti-Virus thì mới yên tâm được thôi bác ah.

Hola

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Híc, mình có login được vào máy đâu mà backup dữ liệu được? Anh em có biết chỗ nào xử lý được vụ này ở HN không nhỉ? Anh em nào biết chỉ giúp mình với nhé. Cảm ơn trước.

luckybone

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Híc, mình có login được vào máy đâu mà backup dữ liệu được? Anh em có biết chỗ nào xử lý được vụ này ở HN không nhỉ? Anh em nào biết chỉ giúp mình với nhé. Cảm ơn trước.
Repair Win thôi mà bác, đâu có mất dữ lệu đâu mà sợ. Nếu bác muốn chắc ăn thì tháo cái ổ cứng máy bác ra, cho vô cái box rồi đem qua máy khác backup. Hoặc dùng MiniWin trong HirenBoot :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.