anh em nào ăn Sầu Riêng thì vào xem này

Các thớt khác của patrick835

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng sáu 2007 lúc 01:39
hơ hơ, em cũng ghiền sầu riêng (qua mẽo hem có :( có mít mà cũng tới 100-150$/quả) đọc cái này đang suy nghĩ linh tinh quá
http://www20.24h.com.vn/news.php/167/151401

"... mùi của sầu riêng giống như mùi của loại phân lợn, mùi nhựa thông trộn lẫn với mùi hành. Bạn có thể ngửi thấy mùi của nó từ cách xa hàng chục mét" - nhà chuyên nghiên cứu về các loại thức ăn trên thế giới Richard Sterling nhận xét.
em thấy thơm mà

Các phân tích hoá học cho thấy sầu riêng có chứa este thối, xeton, và rất nhiều thiosunfat (chất hoá học cũng được tìm thấy trong phân, loài chồn hôi, phomát hay bia để lâu).
cái này thì ớn thiệt nè :(

Ở đảo Java, Indonesia, loại quả "bốc mùi" này còn được xem là một loại thuốc kích dục hiệu quả.

Hạt sầu riêng có thể được luộc, rang hay rán với dầu dừa.
mấy cái này thì em chưa thử bao giờ, hơi tiếc :D anh nào thử xem sao :D

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng sáu 2007 lúc 05:21
có mấy chất linh tinh trong phân, chồn hôi, đồ ăn thiu ... :mad: ghê quá :(
nhưng vẫn thèm :D vừa thơm vừa béo, đã đã :D

vinhrocker

Rock is deader than dead
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng sáu 2007 lúc 07:29
Cha kia chắc lấy phân lợn + nhựa thông + hành vô rồi ngửi thử để so sánh quá. So sánh gì nghe kinh khủng :D

darkofdevil

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng sáu 2007 lúc 10:56
mấy thằng tây đui nó có biết ăn sầu riêng đâu mà so sánh anh, em thì ghiền sầu riêng, ai không ăn đưa đây, chuyên gia giải quyết hàng ế đây,
Vậy đấu giá 1 trái sầu riêng hột lép nha :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình cần mua vài em sim số phát tài viettel cho đời lộc lá tí ạ, bác nào có hay biết đâu bán rẻ rẻ thì chỉ em với ạ, xin cảm ơn rất nhiều
Lazada Vietnam Master card on Monday