Anh em thông thạo giá máy nghe nhạc giúp em với ạ.

Các thớt khác của PinkForever

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng mười 2007 lúc 00:27
Dạ, chẳng là em có đứa bạn định để lại cho em cái máy nghe nhạc, nó có 2 cái, em lấy cái nào cũng được mà lấy cả 2 cũng được. Em xin hỏi anh em rằng em mua có bị đắt không ạ ?

Con thứ nhất là Archos GminiXS100, 4GB new : Con này bạn em để lại giá 82$ USD
Con thứ hai là : Toshiba Gigabeat F40 40GB : Con này bạn em để lại cho em giá 126 USD. Tuy nhiên, con này là hàng refubshied, nhưng mua từ chính hãng.

Em ko nhờ anh em giúp tư vấn nên chọn máy nào mà chỉ nhờ anh em tư vấn xem giá như vậy có bị đắt không ạ ? và con nào đắt, con nào rẻ ạ ?

Em mong anh em trả lời em sớm để em còn mua, em xin cám ơn mọi người trước.

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng mười 2007 lúc 01:09
Mua con Toshiba hay hơn vì:
-Chỉ có 2tr cho 1 máy nghe nhạc hàng hiệu 40G xịn. Về khoảng âm thanh thì tớ vote cho Toshiba rất hay, nghe từ điện thoại của nó nên suy ra thui :) Đồ Nhật nó bền lắm mua RE thoải mái :D

*Giá bạn bác đưa ra ko đắt đâu. Archos và Toshiba toàn là hàng hiệu thứ dữ cả chọn con nào cũng dc. Tuy nhiên kiểu dáng cả 2 con hơi xấu.

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
31 Tháng mười 2007 lúc 01:20
Cực kỳ khó chịu với toshiba gigabeat( ko tương thích với win, toàn phải dùng gigabeat rom, xóa nhạc rất khó, format thì phải cài lại cả firmware luôn). Không nên mua đâu ku tùng, mua archos đi ^^

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng mười 2007 lúc 02:08
Ơ, cám ơn bác usranger với Hoàng. Nhưng mờ....iem vào hỏi mọi người rằng mua có bị đắt không ? Và mua con nào thì...."lời" hơn ? Và thậm chí em mua cả 2 con cũng được (nếu lời nhiều :"> ). Anh em tư vấn cho mình về khoản giá cả nhé, vì mình ko mua để nghe, nghe thì mình đang dùng MD đây rồi. Thấy thằng bạn nó bán cũng tương đối rẻ rẻ nên nghĩ là mua về tặng em gái thôi. Các bác tư vấn cho mình về khoản giá cả thì mua con nào giá rẻ hơn được giá thị trường nhiều nhé :)

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng mười 2007 lúc 02:36
chỉ nên lấy con Toshiba thôi, con Archos lởm lắm. Giá đó mua iPod nano 4gb đời 1 hoặc 2 được rồi.

@hoangcao: anh có dùng con F10 và F60, cắm vào kéo thả, đâu có gì rắc rối đâu em? Chắc tại chưa rành vì dùng có vài ngày là bán mất rồi :D

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng mười 2007 lúc 02:45
Hàng Ref có sao không bác cá nhỉ ? Hàng ref mua ở chính hãng. Hóa ra trong chính hãng cũng bán hàng ref :D Mà mua con toshiba thì lời tầm tầm bao nhiêu so với thị trường VN hả bác cá ?

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng mười 2007 lúc 04:38
refurbished tất nhiên là từ hãng ra chứ còn từ đâu ra nữa hả trời :D
thường thì >98%, nên cứ an tâm mà lấy. hầu hết các hãng nó bảo hành như máy mới mà ;) test kĩ rồi mới cho ra bán chứ lị.

con đấy chắc cũng ko bán dc bao nhiêu đâu, 2t2 là cùng :D hơn tẹo cũng mua dc ai pót video 60gb chứ bộ :D

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng mười 2007 lúc 05:03
Cám ơn các bác, mai sẽ đi lấy con Toshiba về vậy, nhưng mờ rẻ hơn thị trường có 200 ngàn thì cũng....sao sao ý nhỉ :D Em cứ tưởng thằng này nó gà, em phải mua được rẻ cỡ 5 lít :">

@ anh sơn lấy con toshiba ko em gửi về DE cho :D

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
tinnice HANDHELD CAFÉ 30

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Shenzhen Sunsoar Circuit Technology is specialized in Printed Circuit Board & PCB Assembly including components sourcing, functional test and complete assembly for clients all over the world.
All of our base materials and process can meet ROHS and U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday