Ảnh vệ tinh 150MB. Chất lượng tuyệt hảo

Các thớt khác của Cairong

quangtuvanlicogi

GÂY DỰNG
Cairong said:
Xin chia sẻ với mọi người về tấm ảnh này. Dung lượng 150MB ( được nén bằng Zip và chia làm 10 file, mỗi file khoảng 10MB, mọi người down về một thư mục rồi Unzip là được). Khu vực thể hiện chủ yếu là khu trung tâm thành phố. Tuy nhiên bạn có thể nhìn thấy ô tô ở trên đường ko thua kém gì ảnh chụp ở bên Mỹ mà mọi người hay nói.
Địa chỉ down: handheldvn.serveftp.net
Tôi ko nhớ pass nữa, bác náo biết thông báo ( vì đặt ngầm định rồi nên ko nhớ )
Anh Cairong oi! Tôi không vào ftp của hanđhel được.
Anh up len yousendit cho anh em được không?
địa chi của tôi la quangtuvanlicogi@yahoo.com
Cảm ơn anh nhiều lắm.

quangtuvanlicogi

GÂY DỰNG
Haison said:
Ảnh rất đẹp. Cảm ơn bạn Cairong.

Nếu bạn còn ảnh các khu vực khác thì... tiếp tục nhé. :)
Anh lấy được ảnh rồi a? Bằng cách nào vậy? Tôi không vào được ftp của handheld.
Anh gửi cho tôi với. Tôi có nhờ anh cairong gửi lên yousendit nhưng tôi sợ anh ấy bận quá không gửi được.
Anh cho tôi xin với. quangtuvanlicogi@yahoo.com
Xin chân thành cảm ơn!

tung80

GÂY DỰNG
Theo tui biết thì thằng google hay yahoo gì đó đã chụp toàn bộ bề mặt rồi. Nó tạo thành thư viện và cho down free luôn. Anh em nào nghiên cứu và mò mẫm thử xem, lấy được ảnh thì chia sẽ với nhau nhé.

bad

<b><font color="blue">Bad is very Bad</font></b>
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bad said:
Bác nào có xiền vào order trong www.mapmart.com đi. Vào đó chọn vị trí cần chụp, nó rê vệ tinh đến chụp cái bụp. giá là 16usd/km2, tối thiểu 25km2.
E thử 1 kiểu mà nó tính những hơn 2.123usd ... choáng. Có giảm giá cho order phục vụ giáo dục hihi. Có cái này chắc rõ lắm đây Resolution: 2 Foot :)
Các bác xem thử cái vatican này nhé (1.5MB)
http://www.digitalglobe.com/images/qb/rome_vaticancity_april5_05_dg.jpg

Trời ơi, quả này chắc phải mua máy tính mới để xem ảnh vệ tinh quá. File ảnh với định dạng TIF size 772MB. Tôi vẫn đang download, cái FTP của bọn này chuối quá, ftp gì mà down có 17KB/s hic hic, Time left: 12:42:52. Đã rút wifi cắm cable mà tốc độ cũng chẳng cải thiện gì.
Có điều mình căn hơi lệch nên nó chạy sang bên sông Hồng nhiều quá

Haison

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
quangtuvanlicogi said:
Anh lấy được ảnh rồi a? Bằng cách nào vậy? Tôi không vào được ftp của handheld.
Anh gửi cho tôi với. Tôi có nhờ anh cairong gửi lên yousendit nhưng tôi sợ anh ấy bận quá không gửi được.
Anh cho tôi xin với. quangtuvanlicogi@yahoo.com
Xin chân thành cảm ơn!

Tôi vào ftp server bình thường. Pass là: HHVN2005
Bạn chịu khó download từ server đi. Không gửi mail được đâu vì file rất lớn.

Haison

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bad said:
Trời ơi, quả này chắc phải mua máy tính mới để xem ảnh vệ tinh quá. File ảnh với định dạng TIF size 772MB. Tôi vẫn đang download, cái FTP của bọn này chuối quá, ftp gì mà down có 17KB/s hic hic, Time left: 12:42:52. Đã rút wifi cắm cable mà tốc độ cũng chẳng cải thiện gì.

Nghe phê quá. Khi nào xong thì cho anh em ngắm với nhé.

bad

<b><font color="blue">Bad is very Bad</font></b>
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tình hình là chưa xong được bác ạ. Chậm kinh khủng, phải đi làm nên ... hoãn. Biết bác haison quan tâm đến vụ bản đồ rồi, chắc chắn sẽ biếu bác 1 bản, hy vọng bác vọc làm sao ra cái gì đó dễ dùng hihi.

duylinh

GÂY DỰNG
cho em xin một bản với. Cái ảnh 150m này chỉ có ở mạn Hoàn Kiếm thôi, anh nào có ở vùng khác cho em xin với. nhất là khu Thanh Xuân ý. Em xin cảm ơn nhiều lắm.

DrGamo

GÂY DỰNG
bad said:
Bác share cái địa chỉ ftp cho anh em cùng mò mẫm, mỗi người đao 1 mảnh, về chia nhau ghép vô.
Mấy cái server nó chỉ ngăn tốc độ đao của từng đường truyền, chứ không ngăn tổng dung lượng của các máy khác, tức là nhiều người đao không ảnh hưởng đến tốc độ của bác đâu.

Các bác ai có link kiểu 150M hay 772M chia sẻ cho anh em cùng mò mẫm, khi nào xong cho tui xin 1 bản nhé, xin share tiền download vì các bác cũng phải trả cho FPT, VNN VIETEL và nhà máy điện mà.

Hungdq3

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cái file 150M của bác Cairong đâu mất rồi. Mãi hôm nay mới vào được Ftp thì lại không thấy nữa.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...