Anti-virus Software for Mac

Hassler

Mót lười
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng mười một 2007 lúc 15:42
thường thì ít có virus lắm bác ạ, Paranoid mới dính virus thôi, MAC có thể gọi là 1 "iron man" đấy ;), những thằng cu "war pig" ko ăn thua đâu bác ạ

PS: các bác khác nếu ko hiểu thì đừng oánh em nhé :p

thinh3d

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng mười một 2007 lúc 16:26
Đúng quá, vì làm gì có con nào mà diệt :| Mấy hôm gần đây nổi nhất là 1 con Trojan change DNS gì đó nhưng mà chả thấy bị gì cả và có ngay cách diệt rồi :D Ngoài ra đám virus của win vào mac vô dụng hết...Mượn USB của bạn, chúng nó cứ dặn là đừng double click, nhớ chuột phải ko là virus đấy...mình cứ ngồi tủm tỉm cười thôi :D

6 Tháng mười một 2007 lúc 17:12
thường thì ít có virus lắm bác ạ, Paranoid mới dính virus thôi, MAC có thể gọi là 1 "iron man" đấy ;), những thằng cu "war pig" ko ăn thua đâu bác ạ

Thôi được, em sẽ Tomorrow's Dream vậy - hy vọng không có virus, chỉ sợ sau 1 tháng dùng virus nhảy loạn xạ như A National Acrobat ấy, lúc đó biết đâu Mac lại bị Changes :-D. Hiẹn tại do còn mới nên Mac chạy cực êm hệt như Planet Craven vậy (nhất là Pantera cover lại :-D)

12 Tháng mười một 2007 lúc 23:40

Không phải Iron man đâu bác, chẳng qua là mấy con virus ko hỗ trợ HDH này thôi, (mấy thằng khùng ko thích viết virus cho MAC vì windows có nhiều người sà quá), mấy file autorun.inf bị nhiễm đó chỉ chạy trên kernel của WIndows đc thôi, cũng giống như các ứng dụng trên WIndows đâu cài trên MAC đc , nhưng bây giờ cũng có một con rất lợi hại rồi đó, mấy bác nên cẩn thận.
Nghe đồn là con này mà vào máy thì nó sẽ tự động tạo một tải khoản có quyền admin để thuận tiện cho việc lấy cấp dữ liệu và thông tin của nạn nhân đó

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhìn thấy được nhu cầu hẹn hò của thị trường trong nước không ngừng tăng cao, với mong muốn có một môi trường hẹn hò chất lượng và an toàn dành riêng cho người Việt, tháng 11/2018 ứng dụng hẹn hò online Geency chín ...
Lazada Vietnam Master card on Monday