apdapter Laptop

Các thớt khác của anhkhoa2005

anhkhoa2005

NHẬP HỘI
Chao cac ban,
toi co 1 laptop Toshiba nhung bua nay nó bị hưu apdater mất tiêu rồi, apdater cũ của tôi ghi 19.6 V, 3.36mA,
hien nay toi co 1 apdapter Dell nhưng ghi điện thế 20V, 5.4mA vậy cho tôi hỏi nếu tôi sử dụng apdapter không dúng von va mA vậy có bị hư máy không? nếu bạn nào biết hay có kinh nghiệp về vấn đề này xin cho biết nhé
Cám ơn các bạn trước nha
Thanks
Khoa

quan_ymvn

GÂY DỰNG
Tốt nhất là ko nên dùng bác ah, dùng chống cháy một vài bữa thì được chứ về lâu về dài thì rất dễ hỏng pin, nguon đấy ah.......

cungfuvn

GÂY DỰNG
adapter giờ đáng nhiêu tiền đâu bác ? tầm 20$ là ok đượ một cái mới cứng coong rồi, còn bác chế sang thì cũng hẳng ảnh hường gì mấy vì v à a của bác sát nhau. còn adapter mạnh quá hoặc yếu quá thì kg tốt cho pin bác ợ.

chitrungfts

GÂY DỰNG
Sạc đủ dòng đủ A là đc. Tránh mua phải sạc lô lởm thôi. Còn sạc cao cấp dùng cũng ok mà. Mình dùng bét nhà chả vấn đề gì

salomon8x

GÂY DỰNG
Nhân chuyện xài Adapter khác loại: Theo các bạn thì dòng lớn hơn định mức hay nhỏ hơn định mức thì tốt hơn?
Dòng ghi trên Adapter là dòng định mức lớn nhất ạ? Một con Adapter ghi dòng định mức là 3mA có dùng được với một em laptop "nóng bỏng" hơn với dòng yêu cầu là 5mA ko? Và ngược lại?
Bác nào thạo về vấn đề này giải ngu hộ em tí nhé :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.