APPLE cũng bán hàng Refurbished là sao vậy trời ?

Thế Anh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng tám 2007 lúc 10:16
Cái này lấy trên trang của APPLE:
http://homepage.mac.com/cherrypop/iblog/C1449887312/E20050711062622/index.html
Factory Refurbished iPod shuffle

Factory refurbished Apple iPod shuffles have finally arrived (apple.com > store tab > special deals).

Apple is offering the 512mb and 1gb shuffles for $79 and $99 respectively. Free shipping applies.

Factory refurbished Apple product is an excellent deal. As always, these are refurbished by Apple and backed by the same warranty as new-in-box products.

Vào trong mục Mua Bán, cũng thấy 1 bác ở HCM chuyên buôn hàng này, giá cực rẻ. I-POD Shuffle giá 79$ (các cửa hàng khác bán từ 89$ đến 99$)

Đang định mua tiếp 1 con I-POD mới tinh mà giờ biết tin này hoang mang quá, ai rành giải thích hộ tôi với..:confused:

Kận

Thợ vườn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng tám 2007 lúc 10:21
Vấn đề nó đã nói rõ là hàng như thế và vẫn BH đàng hoàng thì đúng là dành cho những thằng ít tiền kiểu như tớ, có gì mà lăn tăn nhỉ

Thế Anh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng tám 2007 lúc 10:24
Vấn đề nó đã nói rõ là hàng như thế và vẫn BH đàng hoàng thì đúng là dành cho những thằng ít tiền kiểu như tớ, có gì mà lăn tăn nhỉ
Vấn đề là ở chỗ Shuffle hàng mới và hàng làm lại giờ ở Apple Store nước ngoài vẫn bán cùng 1 giá là 79$. Ko khác gì nhau cả. Trong khi rõ ràng chất lượng là khác nhau :mad:

Vậy hàng Shuffle mang về Việt Nam thì là hàng loại gì ? 100% là loại Refurbished à ? Thảo nào có chỗ bán có 89$, có chỗ lại bán 99$ :confused:

MacBook

HHVN - DỰ BỊ ***
GÂY DỰNG
12 Tháng tám 2007 lúc 16:09
làm gì có chuyện đấy bác ko xem kỹ tại Store của Apple rồi. Thông tin của 2 loại hàng như bác nói hoàn toàn khác nhau.
Refurbished iPod shuffle 1GB - Silver Your price: $49.00
iPod shuffle 1GB - Original price: $79.00
tất cả các sản phẩm đều đc giảm giá , riêng đối với Ipod Nano, Ipod Video, Apple TV , All Model MacBook , chuột đc + Free Shipping.
Ipod Shuffle ở VN không phải hàng Refurbished 100% nếu muốn mua bác có thể đến các trung tâm uy tín lớn chuyên bán hàng Apple hoặc có thể mua ngay trên 4rum cũng đc. Trước khi mua nhớ hỏi rõ và kỹ về sản phẩm mà mình muốn mua :)

nhavensong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng tám 2007 lúc 17:02
Vấn đề là ở chỗ Shuffle hàng mới và hàng làm lại giờ ở Apple Store nước ngoài vẫn bán cùng 1 giá là 79$. Ko khác gì nhau cả. Trong khi rõ ràng chất lượng là khác nhau :mad:

Vậy hàng Shuffle mang về Việt Nam thì là hàng loại gì ? 100% là loại Refurbished à ? Thảo nào có chỗ bán có 89$, có chỗ lại bán 99$ :confused:
bác nói thế chẳng phải đâu, năm ngoái em mua ipod ở Nhật có 270$ trong khi giá site apple lúc đó là 299$. Nó bán trên site của nó thì thế chứ khi nó phân phối cho reseller thì nó phải giảm giá cho cái bọn reseller có lợi nhuận chứ. Bọn ấy nó cạnh tranh nhau thì chúng nó lại giảm giá. Nên mới có giá mua rẻ hơn thoai!

Thế Anh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng tám 2007 lúc 23:41
Mới lượm thêm ít thông tin trên trang Web Apple về hàng IPOD Refurbished

Như vậy có thể khẳng định 100% là chỉ có Shuffle màu bạc mới bị Refurbished (Các loại IPOD khác thì màu nào cũng bị) và nếu mua IPOD Shuffle 2G 1GB chọn màu khác (đỏ, cam, xanh, lục)thì chắc chắn ko phải bị hàng Refurbished rồi ;-( . Thôi thì ở Việt Nam cứ mua cho chắc ăn. Chỉ tiếc là màu bạc nó hợp với cái tai nghe thôi.

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tám 2007 lúc 02:50
anh Thế Anh lại nhầm nữa rồi :D

em thấy anh em mình bán toàn hàng new, nguyên seal, thì refurbished đâu ra ạ :D còn mấy anh bán hàng đã nêu rõ thì cứ thế mà mua, ai bảo refurbish là dỏm, cứ rẻ là được :p :p :p (hàng refu.. trên hộp luôn ghi rõ, nó ko lừa mình bao giờ)

màu nào cũng bị thôi. cứ cái gì có bán ra thì sẽ có refurbished, chứ ko thì hàng trả lại tụi nó vất đi đâu :)

một nhầm lẫn khác của anh : shuffle mà apple mới công bố là loại đời 1, giá 79 và 99 cho dung lượng 512/1gb
đời 2, loại clip mới thì làm gì có 512mb :eek:

giá cả thì vô lường, ko thể cứ thấy rẻ là nói dỏm dc, em toàn mua đồ xịn giá bèo thôi :D

nhavensong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tám 2007 lúc 08:48
mà bác thế anh cũng nhầm cái chuyện màu máy refur bởi máy mà nó hỏng thì có phụ thuộc vào màu đâu. mà là cái đợt bán này có khi mấy màu máy khác nó bán hết rồi thì sao..

Lazada Vietnam Master card on Monday