Apple sẽ sửa chữa miễn phí bàn phím trên các mẫu MacBook và MacBook Pro hiện tại

Vào năm 2016, Apple đã tái thiết kế bàn phím của MacBook Pro và kết quả là việc tái thiết kế đó không mang lại cho Apple điều họ mong muốn.

Lượng khách hàng than phiền về chất lượng bàn phím ngày một tăng lên với nhiều lí do phổ biến: phím bị kẹt, phím bị lờn, phím bị trôi, phím không phản hồi, v.v…

Sau 2 năm, cuối cùng Apple đã chính thức công nhận lỗi này và bây giờ họ bắt đầu thực hiện chương trình sửa chữa bàn phím miễn phí cho những khách hàng đã mua sản phẩm của họ. Những mẫu MacBook sau đây nằm trong danh sách được sửa chữa miễn phí:

MacBook (Retina, 12-inch, Đầu năm 2015)

MacBook (Retina, 12-inch, Đầu năm 2016)

MacBook (Retina, 12-inch, 2017)

MacBook Pro (13-inch, 2016, 2 cổng Thunderbolt 3)

MacBook Pro (13-inch, 2017, 2 cổng Thunderbolt 3)

MacBook Pro (13-inch, 2016, 4 cổng Thunderbolt 3)

MacBook Pro (13-inch, 2017, 4 cổng Thunderbolt 3)

MacBook Pro (15-inch, 2016)

MacBook Pro (15-inch, 2017)

Bạn hãy mang máy đến cửa hàng bán lẻ Apple ở nơi bạn đang sống, sau đó các nhân viên sẽ kiểm tra thật kĩ để xem đó có đúng là lỗi mặc định của bàn phím hay không. Việc sửa chữa này sẽ mất một vài ngày nếu như họ xác định nguyên đúng là do máy gây ra chứ không phải do bạn gây ra, thế nên chịu khó chờ đợi một chút nhé.

Thêm một thông tin nữa về chuyện bảo hành: Apple nói rằng những bàn phím sau khi được sửa chữa sẽ được cộng vào 4 năm bảo hành kể từ ngày mua máy cho dù lúc đó tình trạng bảo hành như thế nào.

Bình luận

nvb87

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng sáu 2018 lúc 13:21
Thế em mới kêu em nhọ. Em thấy phím bị kẹt kẹt, xong xem cờ níp hướng dẫn vệ sinh trên mạng tưởng làm được ai dè chữa lợn cà nhắc thành què hẳn.

30 Tháng bảy 2018 lúc 15:56
Thế em mới kêu em nhọ. Em thấy phím bị kẹt kẹt, xong xem cờ níp hướng dẫn vệ sinh trên mạng tưởng làm được ai dè chữa lợn cà nhắc thành què hẳn.
Ôi! Bác lại giống em rồi. Em mua cái đầu KTS được tặng bộ vệ sinh thiết bị điện tử. Thế là về em vệ sinh luôn cái Laptop Asus của mình và kết quả ban đầu là kẹt phím M và sau đó là đi cả bàn phím luôn. Nhọ thế :((

Dòng ASUS mà thay thế như Apple thế này thì có phải tốt không? Em có con ASUS bị liệt hết bàn phím rồi. Đi thay mà ngại quá :(

nvb87

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng bảy 2018 lúc 23:40
bác ra Trung tâm bảo hành asus thay chỉ hết 25-35$ gì đó thôi. con của em là dòng TAICHI của ASUS mà cũng chỉ $35
Ôi! Bác lại giống em rồi. Em mua cái đầu KTS được tặng bộ vệ sinh thiết bị điện tử. Thế là về em vệ sinh luôn cái Laptop Asus của mình và kết quả ban đầu là kẹt phím M và sau đó là đi cả bàn phím luôn. Nhọ thế :((

Dòng ASUS mà thay thế như Apple thế này thì có phải tốt không? Em có con ASUS bị liệt hết bàn phím rồi. Đi thay mà ngại quá :(

31 Tháng bảy 2018 lúc 16:10
bác ra Trung tâm bảo hành asus thay chỉ hết 25-35$ gì đó thôi. con của em là dòng TAICHI của ASUS mà cũng chỉ $35
Vâng. Em cảm ơn bác. Chỗ em hơi xa so với TTBH nên cũng ngại đi bác ạ. Nếu có đi sửa thì em ra quán ngoài thôi. Còn như bây giờ thì em dùng kết hợp với bàn phím và chuột ngoài cũng tiện bác ạ. :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Theo dõi vụ này mấy hôm nay. Sắp tới chắc chắn cổ phiếu và doanh thu sẽ sụt giảm. Các các HHVN dùng loại này nhiều không ạ!
https://vnexpress.net/tin-tuc/the-g...-voi-7-5-trieu-usd-tien-bao-lanh-3852824.html ...
Lazada Vietnam Master card on Monday