Aspire 3100 lúc đọc đĩa lúc ko

Các thớt khác của vlq

vlq

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
16 Tháng mười một 2007 lúc 13:44
E có con Acer mang từ Nhật về,hàng mới 100%ổ DVD RW,không hiểu sao nó đọc đĩa rất khó khăn,những ngày đầu đọc có vẻ rất vất vả,cỡ 1 tuần sau là chỉ đọc đĩa được khoảng 10 phút rùi đơ luôn,h e bỏ đĩa CD vào nó cứ báo là đĩa trắng chờ burn!!!ko hiểu nổi,ai dùng máy acer nhiều xin chỉ giáo

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng mười một 2007 lúc 15:07
Haha
Hàng Nhật xịn chắc kén đĩa Tàu đấy, mấy đầu Nhật ngày xưa cũng thế. Thử đút đĩa Nhật vao xem :D
e bỏ đĩa CD vào nó cứ báo là đĩa trắng chờ burn
--> ko nói rõ cái nào đòi burn, Windows hay 1 phần mền khác. Tự động nhảy ra khi cho đĩa vào à --> Spyware đấy :D :D :D, lần sau nói rõ hơn vào.
ko hiểu nổi,ai dùng máy acer nhiều xin chỉ giáo
--> cái này chắc lỗi ổ DVD thôi. Chi phí thay thế cũng hơi đắt đấy. Nếu mua ở Nhật mà còn bảo hành toàn cầu của Acer thì đổi đi. Thông thường ở Nhật mua qua mạng rẻ hơn mua ở ngoài nên nhiều bạn mua qua mạng mà ko chú ý chất lượng, tuy hàng Nhật thường tốt, nhưng chẳng có cái j` 100% cả.
Tốt nhất bạn nên ra các Đại lý chính thức của Acer, tham khảo trên acer.com.vn để đổi nếu còn bảo hành toàn cầu. Nếu ko, bạn cũng nên đặt linh kiện ở đấy luôn, chứ ra các dvụ sửa chữa, dễ hàng rởm lắm.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có cái kính, để con trẻ nó nghịch loay hoay kiểu gì xước 2 bên mắt như hình. Đeo vào thì không sao nhưng trông mất thẩm mỹ. Có bác nào chỉ giáo em cách khắc phục. Thêm nữa là em để mất đôi mái chèo nhựa lúc tháo ra vệ sinh lớp mạ bị oxy hóa, có ai ...
Lazada Vietnam Master card on Monday