Asus A42j ! 1 sự phân vân cần giúp đỡ!

Các thớt khác của luatinhyeu22

luatinhyeu22

MÁY HỎNG
Mình hiện tại đang làm bên đồ hoạ, muốn nâng cấp máy laptop mới để làm việc hiệu quả hơn. Được vài người bạn giới thiệu 1 số dòng máy mới của Asus , nói chung thì chỉ mới nghe nói qua vậy. Nay lên diễn đàn nhờ AE kỹ thuật và ai sài qua rồi con máy Asus A42j thì tư vấn dùm em vì nó cũng vừa túi tiền của mình chỉ khoảng 15 tr. Cám ơn AE trước , tiền làm ra cực quá nên muốn mua gì cũng phải tham khảo trước :).

trinhmy1990

GÂY DỰNG
Mình hiện tại đang làm bên đồ hoạ, muốn nâng cấp máy laptop mới để làm việc hiệu quả hơn. Được vài người bạn giới thiệu 1 số dòng máy mới của Asus , nói chung thì chỉ mới nghe nói qua vậy. Nay lên diễn đàn nhờ AE kỹ thuật và ai sài qua rồi con máy Asus A42j thì tư vấn dùm em vì nó cũng vừa túi tiền của mình chỉ khoảng 15 tr. Cám ơn AE trước , tiền làm ra cực quá nên muốn mua gì cũng phải tham khảo trước :).
Tui cũng đang sài máy này xin gởi ông cái hình nếu ông bên đồ hoạ nhìn chắc biết thông số khi em nó benchmark. sieuthiNHANH2010060215222nmzloweymw86937.jpeg

dsl_saigon

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Chọn ASUS đi bạn lại còn được bảo hành 2 năm nữa! Quá ổn rồi!

liberty73

MÁY HỎNG
Với giá tiền này thì bạn chọn dòng máy dell studio core i3, card rời ngon lành hơn nhiều bạn ạ. Dòng Asus chỉ nhìn cho đẹp thôi chứ hiệu quả làm việc ko cao cho lắm...

hoanglaota

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Với giá tiền này thì bạn chọn dòng máy dell studio core i3, card rời ngon lành hơn nhiều bạn ạ. Dòng Asus chỉ nhìn cho đẹp thôi chứ hiệu quả làm việc ko cao cho lắm...

Cùng ý với bro này, mới đầu mình cũng ngắm nghía em Asus này, cuối cùng lại phang em Studio 1458 :D

xxxMaxxxx

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI

ASUS đẹp hơn Dell:-$:-$ suy nghĩ nát óc cũng hok ra được điểm nào đẹp hơn...thiết kế ASUS thông minh thôi... giúp tản nhiệt tốt hơn thôi.. chứ thiết kế đó đẹp đẽ gì trời..nhìn con Dell còn có ấn tượng hơn...

Nói về cấu hình thì 2 thằng này coi như "kẻ tám lạng người nữa cân" hơn kém nhau không nhiều..Không thể so sánh và nói con nào hơn con nào được..:-&;... Nếu cho mình lựa chọn thì chắc mình cũng bó tay.. nhưng sẽ chọn ASUS vì 2 năm bảo hành.... Tối ngủ ít mơ hơn một tí:-S

luatinhyeu22

MÁY HỎNG
ASUS đẹp hơn Dell:-$:-$ suy nghĩ nát óc cũng hok ra được điểm nào đẹp hơn...thiết kế ASUS thông minh thôi... giúp tản nhiệt tốt hơn thôi.. chứ thiết kế đó đẹp đẽ gì trời..nhìn con Dell còn có ấn tượng hơn...

Nói về cấu hình thì 2 thằng này coi như "kẻ tám lạng người nữa cân" hơn kém nhau không nhiều..Không thể so sánh và nói con nào hơn con nào được..:-&;... Nếu cho mình lựa chọn thì chắc mình cũng bó tay.. nhưng sẽ chọn ASUS vì 2 năm bảo hành.... Tối ngủ ít mơ hơn một tí:-S
Mình đồng ý quan điểm với bạn này là về mặt thiết kế thì hàng Dell đẹp hơn , nhưng nhu cầu mình chỉ cần hệ thống tối ưu trong làm việc và hệ thống tản nhiệt tốt nhiều lúc có đi ra ngoài làm cũng dễ. Và điều mình quan tâm nữa là chế độ bảo hành 2 năm của em nó, có anh em nào sài qua rồi tư vấn về độ bền của em nó , tại mình muốn tham khảo kỹ rồi hãy mua.

luatinhyeu22

MÁY HỎNG
hehhe!!mình mới mua con a42jk được vài tháng rồi nè!mình cài 3dmax,photoshop cs4,corel,autocad .... mà máy vẫn chạy phà phà ah.còn pin thi khỏi chê nha.để mình share hình cho cac bác coi nha

còn đây là 1 số hình về con này!!!!!!!

Mình muốn hỏi bạn chương trình test pin đó chính xác ko, mình ko rành lắm nên muốn hỏi cho biết vậy thôi

091090098

GÂY DỰNG
Chọn ASUS đi bạn lại còn được bảo hành 2 năm nữa! Quá ổn rồi!

Mình đang dùng U80v card rời nè ...
Bảo hành 2 năm,
Khi nào bảo hành còn 14 tháng thì mình đổi máy ...
máy vẫn còn bảo hành hơn 1 năm ...

Mà bảo hành của Asus nhanh chứ không om cả tháng ...

luatinhyeu22

MÁY HỎNG
Mình đang dùng U80v card rời nè ...
Bảo hành 2 năm,
Khi nào bảo hành còn 14 tháng thì mình đổi máy ...
máy vẫn còn bảo hành hơn 1 năm ...

Mà bảo hành của Asus nhanh chứ không om cả tháng ...
Bạn sài máy vậy là chưa đầy 1 năm là bán máy ra hay đổi máy ra sao , làm mình thắc mắc quá.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt